சவூதி அரேபியாவில் சிக்கித் தவித்த 63 உம்ரா யாத்ரீகர்களில் 36 பேர் இன்று நாடு திரும்பியுள்ளனர்

உம்ரா யாத்திரையை முடித்துவிட்டு கடந்த ஜூன் மாதம் முதல் சவூதி அரேபியாவில் சிக்கித் தவித்த 63 யாத்ரீகர்களில் 36 யாத்ரீகர்கள் அடங்கிய முதல் குழு இன்று நாடு திரும்பியது. விஸ்மா புத்ரா, இன்று ஒரு அறிக்கையில், யாத்ரீகர்கள் இன்று அதிகாலை 5.50 மணிக்கு கோலாலம்பூர் சர்வதேச விமான நிலையத்திற்கு (KLIA) வந்தடைந்ததாகவும், 27 யாத்ரீகர்கள் அடுத்த விமானத்தில் வர திட்டமிடப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

சவூதி அரேபியா அரசு வகுத்துள்ள விதிகள் மற்றும் சட்டங்களுக்கு உட்பட்டு யாத்ரீகர்கள் திரும்பும் நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக அது கூறியுள்ளது. மலேசியாவிற்கும் சவூதி அரேபியாவிற்கும் இடையிலான நெருங்கிய இருதரப்பு உறவுகளையும், 49 நாடுகளுக்கு மட்டுமே வழங்கப்படும் சுற்றுலா விசா வசதி போன்ற மலேசியாவிற்கு வழங்கப்பட்டுள்ள சலுகைகளையும் இது பேணுவதாக அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

மலேசிய அரசாங்கம், சம்பந்தப்பட்ட யாத்ரீகர்களை வீட்டிற்கு அழைத்து வர உதவிய அனைத்து தரப்பினருக்கும் தனது பாராட்டுகளைத் தெரிவித்தது. வெளிநாடுகளுக்குச் செல்லும் மலேசியக் குடிமக்கள் சிக்கலில் சிக்காமல் இருக்க, அந்நாட்டின் சட்டங்களை எப்போதும் கடைப்பிடிக்கவும் மதிக்கவும் அறிவுறுத்தியது.

இதற்கிடையில், 28 பெரியவர்கள் மற்றும் 35 குழந்தைகளை உள்ளடக்கிய 63 யாத்ரீகர்கள், உம்ரா செய்ய ஒரு தரீக்கா குழு Naqsyabandiyah Al-Kholidiah மூலம் மார்ச் மாதம் மதீனாவிற்கு அழைத்து வரப்பட்டதாக முன்னர் தெரிவிக்கப்பட்டது. இருப்பினும், அவர்கள் மதீனாவில் தங்கியிருந்தனர் மற்றும் உம்ராவை நிறைவேற்ற மக்காவிற்கு அழைத்துச் செல்லப்படவில்லை. இச்சம்பவத்தைத் தொடர்ந்து தரீக்கா தலைவரை சவூதி அரேபியா அரசு கடந்த ஆகஸ்ட் 20ஆம் தேதி நாடு கடத்தியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here