கைரி எதிர்காலத்தில் பிரதமராக தகுதி பெற்றவர்: இஸ்மாயில் சப்ரி

ஆயர் ஈத்தாம், இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் கைரி ஜமாலுதீனுக்கு ஒரு நாள் பிரதமராக வேண்டும் என்று தனது ஆதரவை வழங்கினார். முன்னாள் அம்னோ இளைஞர் தலைவர் அந்த உயர் பதவிக்கு தகுதியானவர் என்று கூறினார்.

கைரியின் நேரம் “இப்போது அல்ல, எதிர்காலத்தில் ஒரு நாள்” என்று பிரதமர் குறிப்பிட்டார். நாம் பொதுத் தேர்தலில் (எதிர்காலத்தில்) வெற்றி பெற்று கட்சியின் ஆதரவைப் பெற்றால்… எதிர்காலத்தில் அவர் பிரதமராகத் தகுதியானவர் என்று இஸ்மாயில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

நேற்றிரவு ஒரு கூட்டத்தில், கைரி “ஒரு நாள்” மலேசியாவின் பிரதம மந்திரி ஆக வேண்டும் என்று தனது விருப்பத்திற்கு குரல் கொடுத்தார். ஆனால் சுங்கை பூலோவில் தன்னை முதலில் நிரூபிக்க விரும்புவதாகவும் அவர் வலியுறுத்தினார்.

எவ்வாறாயினும், இதுவரை தனது இலட்சியங்களை வெளிப்படுத்தாத கைரி, தனது அறிவிப்பு அம்னோ தலைமை “cut me off” கட்டாயப்படுத்தக்கூடும் என்று ஒப்புக்கொண்டார்.

இதற்கிடையில், பொதுத் தேர்தலில் கூட்டணி வெற்றி பெற்றால், பாரிசான் நேஷனலின் ஆயர் ஈத்தாம் வேட்பாளர் வீ கா சியோங் மீண்டும் அமைச்சரவையில் நியமிக்கப்படுவார் என்று இஸ்மாயில் உறுதியளித்தார்.

பக்காத்தான் ஹராப்பான் புத்ராஜெயாவைக் கைப்பற்றினால், DAP அரசாங்கத்தைக் கட்டுப்படுத்தும் என்று வாக்காளர்களை எச்சரித்த இஸ்மாயில், அப்போது பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் ஒரு மலாய்க்காரராக இருந்தபோதிலும், அதன் 22 மாத ஆட்சியில் இது நடந்தது என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here