‘மார்ஷல்’ செய்து போக்குவரத்திற்கு இடையூறாக இருந்த ஐந்து மோட்டார் சைக்கிளோட்டிகளை தேடும் சிரம்பான் போலீசார்

சிரம்பானில் நேற்று செனவாங், தாமான் டேசா டேலியாவில் உள்ள போக்குவரத்து விளக்குகளில் ஒரு கட்சிக்கு சொந்தமான எட்டு வாகனங்கள் செல்வதற்காக மற்ற வாகனங்களை நிறுத்தி மார்ஷல்களாக செயல்பட்ட ஐந்து பேரை போலீசார் தேடி வருகின்றனர்.

நெகிரி செம்பிலான் காவல்துறைத் தலைவர் துணை ஆணையர் அஹ்மத் தசாஃபிர் யூசோப் கூறுகையில், மாலை 6.47 மணியளவில் மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்கள் ஒரே அரசியல் கட்சியின் கொடிகளை ஏந்திக்கொண்டு அந்த இடத்தில் பாதையைத் தடுப்பதைக் காட்டும் வைரல் வீடியோ.

போலீஸ் சட்டம் 1967ன் பிரிவு 21(1)ன் படி, மார்ஷல்களாக அவர்கள் செயல்படுவது, போக்குவரத்து விளக்குகள் வழியாக செல்லும் வாகனத்தை கைது செய்து கட்டுப்படுத்துவது குற்றமாகும்.

இந்தச் சட்டத்தின் கீழ் ஒரு குற்றத்தைச் செய்த ஒருவருக்கு RM500க்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படலாம் அல்லது ஆறு மாதங்களுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்பட்டால், காவல் சட்டம் 1967 இன் பிரிவு 94 இன் படி சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்.

சாலை போக்குவரத்து சட்டம் 1987 இன் பிரிவு 79(2) இன் படி, போக்குவரத்து அறிவுறுத்தல்கள் மற்றும் சிக்னல்களை புறக்கணிக்கிறது, குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் தண்டனையானது RM300 க்கு குறையாத மற்றும் RM2,000 க்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படும்  என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர்கள் ஒரு குழுவானது போக்குவரத்தின் சீரான ஓட்டத்திற்கு இடையூறு விளைவிப்பதைக் காட்டும் 33 வினாடி வீடியோ வைரலாக பரவியது.

ஒரே அரசியல் கட்சியைச் சேர்ந்ததாகக் கருதப்படும் எட்டு வாகனங்களுக்கு வழிவிடுவதாகக் கூறினார். இந்த சம்பவம் மற்ற சாலை பயனர்களுக்கு ஆபத்தை ஏற்படுத்தியது என்று அவர் கூறினார்.

15ஆவது பொதுத் தேர்தல் (GE-15) பிரச்சாரக் காலத்தில் சாலைச் சட்டங்களை மீற வேண்டாம் என்று அனைத்து அரசியல் கட்சிகளுக்கும் அஹ்மத் தசாஃபிர் அறிவுறுத்தினார். அவர்கள் எப்போதும் இருக்கும் சட்டங்களுக்குக் கீழ்ப்படிந்து மதிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here