வேட்பாளர்கள் பிரச்சார நடைபயணம் மேற்கொள்ள கட்டாயம் போலீஸ் அனுமதியை பெற வேண்டும்

பேராக் தேர்தல் வேட்பாளர்கள் நடைபயணம் மேற்கொள்வதற்கு முந்தைய நாள் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவரிடம் அனுமதி பெற வேண்டும் என்று மாநில காவல்துறைத் தலைவர் யுஸ்ரி ஹசான் பஸ்ரி கூறுகிறார். ஒரு அறிக்கையில், இது பொது பேச்சுகளுக்கும் பொருந்தும் என்று கூறினார், “பாதுகாப்பு மற்றும் பொது ஒழுங்கை” உறுதிப்படுத்த இந்த அனுமதிகள் தேவை என்று கூறினார்.

தேவைக்கு இணங்காதவர்கள் தேர்தல் குற்றச் சட்டம் 1954 இன் கீழ் விதிகளுக்கு உட்படுத்தப்படுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார். சட்டத்தின் கீழ் அனுமதி வழங்க காவல்துறைக்கு அதிகாரம் வழங்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார். நடைபயணங்களில் ஒரு நபர் அல்லது ஒரு குழு, ஒரு இடத்திலிருந்து மற்றொரு இடத்திற்குச் சென்று, மற்றவர்களைச் சந்தித்து வாக்குப் பிரச்சாரம் செய்யலாம். அனைத்து விண்ணப்பங்களையும் காவல்துறை விரைவில் பரிசீலிக்கும் என்றார். இன்றுவரை 233 அனுமதிகள் அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளன. அவற்றில் 212 கூட்டம் சம்பந்தப்பட்டவை.

PSM தேர்தல் ஒருங்கிணைப்பாளர் S அருட்செல்வன், Rembau போலீசார் இப்போது வேட்பாளர்கள் நடைபயணத்திற்கான அனுமதிக்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டும் என்பதைக் கண்டு “அதிர்ச்சியடைந்ததாக” கூறினார். ஒரு அறிக்கையில், நடைபயணம் போன்ற மிக அடிப்படையான பிரச்சார நடவடிக்கைகளுக்குக் கூட காவல்துறை அனுமதி தேவைப்படும்போது இது “ஜனநாயகத்தை கேலிக்கூத்தாக்குகிறது” என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here