மன்னிக்கவும், வாக்குப்பதிவு நாளுக்கு முன்னதாக பொது விடுமுறை கிடையாது என்கிறார் அபாங் ஜோஹாரி

தொழிலாளர்களுக்கு கூடுதல் ஓய்வு நாள் வழங்குவது உற்பத்தித்திறனை பாதிக்கும் என்பதால், வாக்குப்பதிவு நாளுக்கு முந்தைய நவம்பர் 18 அன்று பொது விடுமுறையை அறிவிக்க வேண்டிய அவசியமில்லை என்று சரவாக் கருதுகிறது என்று சரவாக் முதல்வர் அபாங் ஜோஹாரி ஓபங் கூறுகிறார்.

சிறப்பு பொது விடுமுறை அறிவிப்பது போன்ற எந்த முடிவும் பொருளாதார பாதிப்பை மாநில அரசு பரிசீலிக்க வேண்டும் என்றார். இது (விடுமுறை அறிவிப்பது) பொருத்தமானது அல்ல, ஏனெனில் இது பொருளாதாரத்தை பாதிக்கும். உற்பத்தித்திறன் குறைதல் மற்றும் முதலாளிகள் தொழிலாளர்களுக்கு அதிக ஊதியம் வழங்க வேண்டும் (வேலைக்கு திரும்ப அழைக்கப்பட்டால்).

இந்த விஷயத்தை நான் பகுத்தறிவுடன் பரிசீலித்தேன். ஏனெனில் அதன் தாக்கம் பற்றி எனக்குத் தெரியும். நிச்சயமாக, அனைவருக்கும் விடுமுறை கிடைத்தால் மகிழ்ச்சியாக இருக்கும் என்று Sarawakku Sayang  திட்டத்தை இன்று தொடக்கிய பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

நவம்பர் 7 அன்று, பொது மற்றும் சிவில் சேவைகளில் உள்ள ஊழியர்களின் சங்கங்களின் காங்கிரஸ் (கியூபெக்ஸ்) நவம்பர் 18 ஆம் தேதியை பொது விடுமுறை நாளாக மாற்ற வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தது. செவ்வாயன்று, பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், இந்த விஷயத்தை அரசாங்கம் பரிசீலித்து வருவதாகக் கூறினார். இதற்கிடையில், லிங்கா போன்ற கிராமப்புறங்களை மேம்படுத்த சரவாக் அரசாங்கம் நீண்ட கால திட்டங்களை வகுத்துள்ளதாக அபாங் ஜோஹாரி கூறினார்.

படாங் லுபார் பாலம், செபுயாவை லிங்கத்துடன் இணைக்கும் கட்டுமானம், மற்றும் ஸ்ரீ அமானில் உள்ள மூலோபாய பகுதிகளுக்கு லிங்கா நகரத்தை இணைக்கும் சிறிய பாலங்கள் மற்றும் சாலைகள் ஆகியவை அதிக செலவில் திட்டமிடப்பட்ட திட்டங்களில் அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here