ஏப்ரல் முதல் இதுவரை 50,769 வெளிநாட்டினர் மலேசியாவிற்குள் நுழைய அனுமதி மறுக்கப்பட்டுள்ளது

புத்ராஜெயா: நாட்டின் அனைத்து நுழைவு வாயில்களிலும் கடந்த ஏப்ரல் மாதம் நாட்டின் நுழைவு வாயில்கள் திறக்கப்பட்டதில் வருகை தந்த  10.4 மில்லியன் வெளிநாட்டவர்களில் 50,769 பேர் இருந்து இன்று வரை நாட்டிற்கு நுழைய (NTL) அனுமதி மறுக்கப்பட்டது.

குடிவரவுத் துறையின் (JIM) இயக்குநர் ஜெனரல், Datuk Kairul Dzaimee Daud கூறுகையில், நுழைவு மறுக்கப்பட்ட வெளிநாட்டினரின் எண்ணிக்கையில் 40% பேர் தடுப்புப்பட்டியலில் வைக்கப்பட்டு, மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் மூலம் கடந்த ஆண்டு  அவர்கள் சொந்த நாட்டிற்குத் திரும்பினர்.

அவர் கூறுகையில், வெளிநாட்டவர்கள் மீண்டும் நாட்டிற்குள் நுழைய முயன்றனர், சிலர் சுற்றுலாப் பயணிகளாக தந்திரங்களை கையாண்டனர். ஆனால் ஆய்வு மேற்கொள்ளப்பட்டபோது அவர்கள் தங்குவதற்கு இடம், ஹோட்டல் மற்றும் செலவுக்கு போதுமான பணம் போன்ற நிபந்தனைகளுக்கு இணங்கவில்லை. அந்த வெளிநாட்டவர் சட்டவிரோதமாக வேலை செய்வதற்காக நாட்டிற்குள் நுழைய முயன்றதாகவும் சந்தேகிக்கப்படுவதாக அவர் கூறினார்.

1959/63 குடியேற்றச் சட்டத்தின்படி பல்வேறு குற்றங்களுக்காக இந்தியா, பங்களாதேஷ், பாகிஸ்தான் மற்றும் இந்தோனேசியா ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்த குடிமக்கள் நுழைய மறுக்கப்பட்ட வெளிநாட்டினர் உள்ளனர் என்று அவர் இன்று நீண்ட கால பாஸ் வைத்திருப்பவர்களுக்கான ஆட்டோகேட் வசதியை அறிமுகப்படுத்திய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இன்று முதல், JIM மலேசிய குடிமக்கள் மட்டுமே பயன்படுத்தக்கூடிய நீண்ட கால பாஸ் வைத்திருப்பவர்களுக்கு ஆட்டோகேட் வசதியை நீட்டிப்பதன் மூலம் மலேசியாவுக்குள் வெளிநாட்டினரின் நுழைவை நிர்வகிப்பதில் ஒரு புதுமையான நடவடிக்கையை எடுத்தது. நீண்ட கால பாஸ் வைத்திருக்கும் வெளிநாட்டினர் ஒவ்வொரு முறையும் நாட்டிற்குள் நுழையும் மற்றும் வெளியேறும் போது ஆட்டோகேட் வசதியைப் பயன்படுத்துவதற்கான விருப்பம் வழங்கப்படுகிறது.

கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் சோதனை அடிப்படையில் இது செப்டம்பர் 16 ஆம் தேதி தொடங்கி நவம்பர் 15 ஆம் தேதி வரை, மொத்தம் 1,910 நீண்ட கால பாஸ் வைத்திருப்பவர்கள் இந்த வசதியைப் பயன்படுத்தினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here