சரவாக் ராயரைத் தடுப்பது குடியேற்ற அதிகாரத்தை தவறாகப் பயன்படுத்துவதாகும் என்கிறார் சோங்

 முன்னாள் ஜெலுத்தோங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஆர்எஸ்என் ராயர் சரவாக்கிற்குள் நுழைவதைத் தடுப்பது, கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக்கின் (ஜிபிஎஸ்) குடியேற்ற அதிகாரத்தின் தெளிவான துஷ்பிரயோகம் என்று சரவாக் டிஏபி தலைவர் சோங் சியெங் ஜென் கூறினார்.

எதிர்க்கட்சிக்காக பிரச்சாரம் செய்ய சரவாக்கிற்குள் சக மலேசியர் வருவதை ஜிபிஎஸ் அரசாங்கம் மறுத்த நிலையில், ஆங் என்ற குடும்பப்பெயருடன் மற்றொரு மேற்கு மலேசியரை மாநிலத்திற்குள் நுழைந்து ஜிபிஎஸ்-ன் ஸ்டாம்பின் வேட்பாளருக்கு (லோ கெரே சியாங்) பிரச்சாரம் செய்ய அழைப்பு விடுத்தது என்று சோங் கூறினார். இது தெளிவான துஷ்பிரயோகம் (அதிகாரம்) மற்றும் குடியேற்ற சுயாட்சியைப் பயன்படுத்துவதில் GPS இன் இரட்டைத் தரநிலை என்று அவர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

சரவாக் ஐக்கிய மக்கள் கட்சியை (SUPP) சோங், “உள்ளூர் கட்சி” மற்றும் “சரவாக் ஃபர்ஸ்ட்” என்ற முழக்கங்களைக் கட்டியணைத்து, மாநிலத்தில் பிரச்சாரத்திற்கு ஆங்கை அழைத்ததற்காக “பாசாங்குத்தனம்” என்று அழைத்தார்.

ராயர் நேற்றிரவு படு கவாவில் ஒரு  கூட்டத்தில் கலந்து கொள்ள திட்டமிட்டிருந்தார். ஆனால் மாநிலத்திற்குள் நுழைய தடை விதிக்கப்பட்டது. மாலை 5 மணிக்கு கூச்சிங்கிற்கு வந்தவுடன் மாநில குடிவரவுத் துறை அவரை நுழைய மறுத்தபோது எந்த காரணத்தையும் தெரிவிக்கவில்லை என்று ராயர் கூறினார். அவரை உள்ளே நுழைய தடை விதித்த முடிவு “நியாயமற்றது” என்று ராயர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here