மலேசியர்கள் நிம்மதிப் பெருமூச்சு விடலாம் என்கிறார் லீ லாம் ஃதை

கடந்த சனிக்கிழமையன்று நடந்த தேர்தலைத் தொடர்ந்து ஐந்து நாட்கள் நீடித்த அரசியல் நிச்சயமற்ற நிலைக்குப் பிறகு, மலேசியர்கள் இப்போது நிம்மதிப் பெருமூச்சு விடலாம் என்று மலேசிய ஒற்றுமை அறக்கட்டளை இன்று தெரிவித்துள்ளது.

15ஆவது பொதுத் தேர்தலின் முட்டுக்கட்டையை முடிவுக்குக் கொண்டுவர அவர் எடுத்த முயற்சிகளுக்கும் நன்றி என்று அதன் அறங்காவலர் டான் ஸ்ரீ லீ லாம் ஃதை, மாமன்னர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் ஒரு ஒற்றுமை அரசாங்கத்திற்குத் தலைமை தாங்குவதற்கு ஒப்புதல் அளித்தார்.

அடுத்தடுத்த இயக்கங்கள், ஏற்பாடுகள், கூட்டணிகள், ஒப்பந்தங்கள், மறுப்புகள் மற்றும் போலிச் செய்திகள் நிச்சயமற்ற நிலைக்கு மத்தியில் ஸ்திரத்தன்மையை எதிர்பார்த்திருந்த மக்களின் அவநம்பிக்கையை ஆழப்படுத்த மட்டுமே உதவியது.

ஒரு ஒற்றுமை அரசாங்கத்திற்கான கிங்கின் தொடர்ச்சியான அழைப்பு, தேசிய ஒற்றுமையை ஊக்குவிக்கும் சூழலை உருவாக்குவதற்கான அவரது முயற்சிகளை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டுகிறது மற்றும் இனம், மதம், அரசியல் அல்லது பிராந்தியத்தைப் பொருட்படுத்தாமல் சமூகத்தில் குறைந்த அதிர்ஷ்டசாலிகளை கவனித்துக்கொள்கிறது, லீ கூறினார்.

சிலர் எதிர்பார்த்தது சரியாக இல்லாவிட்டாலும், மக்கள் இப்போது ஐக்கிய அரசாங்கத்திற்கு முழு ஆதரவை வழங்க வேண்டும் என்று அவர் சுட்டிக்காட்டினார். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, நாம் அனைவரும் ஒன்றாக இருக்கிறோம். நாம் ஒரே மாதிரியான பிரச்சனைகளை எதிர்கொள்கிறோம். ஒரே மாதிரியான அபிலாஷைகளைக் கொண்டிருக்கிறோம். ஒருவருக்கொருவர் இணக்கமாக வாழ்வோம் என்ற நம்பிக்கையும் உள்ளது.

எனவே, நமது அரசியல் வேறுபாடுகளை ஒதுக்கி வைத்துவிட்டு, அனைவரின் நலனுக்காகவும் நம் தோள்களை வளைப்போம். சமீபத்திய அரசியல் நிச்சயமற்ற தன்மைகள் பொருளாதாரத்தில் பாதகமான விளைவை ஏற்படுத்தியுள்ளன. மேலும் முதலீட்டாளர்களை கொஞ்சம் மெத்தனமாக ஆக்கியுள்ளன.

இது நீண்ட கால அடிப்படையில் நாட்டுக்கு நல்லதல்ல. எங்களுக்கு ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் ஒற்றுமை தேவை. இவை இரண்டும் பொருளாதார முன்னேற்றம் மற்றும் இணக்கமான வாழ்க்கைக்கு முன்னோடிகளாகும் என்று லீ மேலும் கூறினார்.

GE14 காலத்தை விட மலேசியர்கள் அதிக எண்ணிக்கையில் வாக்களிக்க வந்ததற்கு இதுவே காரணம் என்றார். ஒரு கணக்கு இந்த எண்ணிக்கையை கிட்டத்தட்ட 15 மில்லியன் எனக் கூறுகிறது. நிச்சயமாக, எதிர்க்கட்சியும் முக்கிய பங்கு வகிக்கும். நமது ருகுன் நெகாராவுக்கு ஏற்ப இணக்கமான வாழ்க்கைக்கு உதவாத கொள்கைகள் மற்றும் செயல்களுக்கு எதிராக அவர்கள் எப்போதும் விழிப்புடன் இருக்க வேண்டும்.

எனவே, அரசியல் பிளவின் இரு தரப்பிலிருந்தும், முன்மொழிபவர்களும் எதிர்ப்பவர்களும் ஜனநாயகக் கொள்கைகளுக்கு ஏற்ப செயல்படுவார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று லீ மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here