அன்வாருக்கு இந்தியா, பாகிஸ்தான், ஆப்கானிஸ்தான் உள்ளிட்ட பல நாட்டு பிரதமர்கள் வாழ்த்து

புதுடெல்லி: புதிய பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் தலைமையின் கீழ் மலேசியாவுடனான உறவை மேலும் வலுப்படுத்த இந்தியாவும் பாகிஸ்தானும் நம்பிக்கை தெரிவித்துள்ளன. இந்தியப் பிரதமர் நரேந்திர மோடி வியாழன் மாலை வாழ்த்துச் செய்தியில், இந்தியா-மலேசியா மேம்படுத்தப்பட்ட மூலோபாயக் கூட்டாண்மையை மேலும் வலுப்படுத்த நான் நெருக்கமாக இணைந்து பணியாற்ற எதிர்பார்க்கிறேன்.

பாகிஸ்தான் பிரதமர் ஷேபாஸ் ஷெரீப் தனது ட்விட்டர் பக்கத்தில் பிரதமராக பதவியேற்ற அன்வாருக்கு தனது வாழ்த்துக்களை தெரிவித்துள்ளார். நமது இரு நட்பு நாடுகளுக்கு இடையேயான நீண்டகால சகோதர உறவுகளை மேலும் ஆழப்படுத்த அவருடன் நெருக்கமாக பணியாற்ற நான் எதிர்நோக்குகிறேன் என்று ஷெஹ்பாஸ் கூறினார்.

மற்ற வாழ்த்துச் செய்திகளில், ஆப்கானிஸ்தானின் இடைக்கால அரசாங்கம் புதிய மலேசியப் பிரதமரின் பதவிக்காலத்தில் வெற்றிபெற வாழ்த்துவதாகக் கூறியது. ஆப்கானிஸ்தானும் மலேசியாவும் 1957 ஆம் ஆண்டு முதல் நட்புறவு கொண்ட சகோதரத்துவ இஸ்லாமிய நாடுகளாகும். மலேசியாவிற்கு IEA (இஸ்லாமிக் எமிரேட் ஆஃப் ஆப்கானிஸ்தான்) வெளியுறவுக் கொள்கையில் சிறப்பு இடம் உண்டு, மேலும் பல பகுதிகளில் புதிய அரசாங்கத்துடன் இணைந்து செயல்பட நாங்கள் தயாராக உள்ளோம்” என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

இதற்கிடையில், அன்வார் தனது டுவீட்டில் மோடியின் வாழ்த்துக்களுக்கு நன்றி தெரிவித்தார். மலேசியாவுக்கு இந்தியா ஒரு முக்கிய பங்குதாரர் என்று கூறினார். வர்த்தகம், முதலீடு மற்றும் கலாச்சாரம் உள்ளிட்ட பல்வேறு துறைகளில் உறவுகள் மற்றும் ஒத்துழைப்பை வலுப்படுத்த உங்களுடன் நெருக்கமாக பணியாற்ற நான் எதிர்நோக்குகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார். மலேசியாவின் 10ஆவது பிரதமராக அன்வார் நேற்று நியமிக்கப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here