அன்வார் குறைந்த ஊதியத்துடன் சிறியளவிலான அமைச்சரவையை அமைக்கவிருக்கிறார்

புத்ராஜெயா: பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் குறைந்த சம்பளத்துடன் கூடிய அமைச்சர்களைக் கொண்ட  குறைந்த எண்ணிக்கையிலான அமைச்சர்கள் கொண்ட அமைச்சரவையை அமைக்கவிருக்கிறார். அன்வாரின் கூற்றுப்படி, அமைச்சர்களின் சம்பளத்தை குறைக்கவும், அமைச்சரவையின் அளவைக் குறைக்கவும் முன்மொழிவு ஆலோசிக்கப்படுகிறது.

அமைச்சரவையின் அளவு நிச்சயமாக சிறியதாக இருக்கும். மேலும் புதிய அமைச்சர்கள் அவர்களின் சம்பளத்தை குறைக்கும் எனது திட்டத்திற்கு உடன்படுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன். இது இன்னும் விவாதம் மற்றும் தயாரிப்பில் உள்ளது என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 25) மதியம் ஶ்ரீ பெர்டானாவில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் 10ஆவது பிரதமராக தனது முதல் நாள் வேலையில் கூறினார்.

கபுங்கன் ரக்யாட் சபா (GRS) அதிகாரப்பூர்வமாக ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் இணைவதாகவும் அவர் அறிவித்தார். வியாழன் (நவம்பர் 24) அன்று, அன்வார், தான் பிரதமராக சம்பளம் வாங்கப் போவதில்லை என்றும், அதிகரித்து வரும் வாழ்க்கைச் செலவுக்கு தீர்வு காண்பதே தனது முக்கிய முன்னுரிமை என்றும் மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

தற்போது ரிங்கிட் மற்றும் பங்குச் சந்தையின் வலிமை போன்ற நேர்மறையான முன்னேற்றங்கள் உள்ளன. இது அரசாங்க நிர்வாகத்தின் மீதான நம்பிக்கையைக் காட்டுகிறது. ஆனால், இப்போதைக்கு, மக்களின் வாழ்க்கைச் செலவு மற்றும் பொருட்களின் விலை உயர்வு ஆகியவற்றிற்கு முன்னுரிமை கொடுக்கப்பட வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

அன்வாரின் கூற்றுப்படி, திங்கட்கிழமைக்குள் (நவம்பர் 28) உடனடி நடவடிக்கைகளைக் கொண்டு வந்து கூட்டங்களை நடத்துமாறு அரசு நிறுவனங்களுக்கு அவர் உத்தரவிட்டுள்ளார். சிவில் சர்வீஸ் (தெரியும்) மக்கள் மீதான சுமையை குறைப்பதே எங்கள் முக்கிய பணி என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், சபா முதல்வர் டத்தோஸ்ரீ ஹாஜி நூர், ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் இணையும் ஜிஆர்எஸ் முடிவைத் தெரிவித்ததாக அன்வார் கூறினார். அன்வாரின் கூற்றுப்படி, இது புதிய ஐக்கிய அரசாங்கத்திற்கு மூன்றில் இரண்டு பங்கு நாடாளுமன்ற பெரும்பான்மையை வழங்கும். அரசியல் ஸ்திரத்தன்மையை வளர்க்கும் பாராளுமன்ற உறுப்பினர்களின் மூன்றில் இரண்டு பங்கு ஆதரவை நாங்கள் தாண்டிவிட்டோம் என்பதை இது காட்டுகிறது.

நாட்டை நிலைநிறுத்தும் மற்றும் பொருளாதாரத்தை வலுப்படுத்துவதற்கான முயற்சிகளில் நாம் கவனம் செலுத்த முடியும் என்று அவர் கூறினார். 222  குறைந்தபட்சம் 148 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் ஆதரவுடன் ஒரு அரசாங்கத்திற்கு நாடாளுமன்றத்தில் மூன்றில் இரண்டு பங்கு பெரும்பான்மை இருக்கிறது என அறியப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here