நவம்பர் 28ஆம் தேதி பொது விடுமுறையை வேறொரு நாளிலும் தொழிலாளர்கள் எடுத்துக் கொள்ளலாம்

புத்ராஜெயா: திங்கட்கிழமை (நவம்பர் 28) பொது விடுமுறையை எடுக்க விரும்புகிறீர்களா அல்லது அதற்குப் பதிலாக வேறொரு நாளை எடுக்க விரும்புகிறீர்களா என்பதைத் தனியார் துறை முதலாளிகள் தங்கள் ஊழியர்களுடன் விவாதிக்க வேண்டும் என்று மனித வள அமைச்சகம் கூறுகிறது.

வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 25) ஒரு அறிக்கையில், மாற்று ஓய்வு நாள் இல்லாமல் திங்கள்கிழமை வேலை செய்ய வேண்டியவர்களுக்கு பொது விடுமுறையின் விகிதத்தின் அடிப்படையில் ஊதியம் வழங்கப்பட வேண்டும் என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

தொழிலாளர்களுக்கான கூடுதல் பொது விடுமுறையின் விருப்பத்தை நிறைவேற்றுமாறு அமைச்சகம் முதலாளிகளை வலியுறுத்துகிறது என்று அது கூறியது. வியாழன் (நவம்பர் 24), பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம், புதிய ஒற்றுமை அரசாங்கம் அமைக்கப்பட்டதையும், 10ஆவது பிரதமராக அவர் பதவியேற்றதையும் ஒட்டி நவம்பர் 28ஆம் தேதியை பொது விடுமுறை நாளாக அறிவித்தார்.

அன்வார் முதலில் இன்று பொது விடுமுறை தினமாக அறிவிக்க முன்மொழிந்ததாகவும் ஆனால் ரிங்கிட் மற்றும் புருசா மலேசியா தங்கள் பணிகளைத் தொடர இடம் கொடுப்பதற்காக திங்கட்கிழமைக்கு மாற்றியதாகவும் கூறினார். விடுமுறை சட்டம் 1951 (சட்டம் 369) பிரிவு 8ன் கீழ் இந்த விடுமுறை அறிவிக்கப்பட்டது. இது வேலைவாய்ப்புச் சட்டம் 1955 இன் பிரிவு 60D (1)(b) இன் கீழ் தனியார் துறை ஊழியர்களுக்கு ஒதுக்கப்பட்ட பொது விடுமுறை நாளாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here