டிஜிட்டல் விஷயங்களை ஒரே அமைச்சகம் கையாள வேண்டும்: வர்த்தக குழு கோரிக்கை

டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பத் துறை தொடர்பான விஷயங்களை ஒரே அமைச்சகம் கையாள வேண்டும் என்று பிகாம் வர்த்தகக் குழு இன்று பரிந்துரைத்துள்ளது.  பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் புதிய அரசாங்கத்தை அமைப்பது குறித்த அறிக்கையில், டிஜிட்டல் பொருளாதாரத்தில் கவனம் செலுத்துவதை நெறிப்படுத்துமாறு சங்கம்  வலியுறுத்தியது என்று  தெரியவந்துள்ளது.

தற்போது, ​​தொழில்துறைக்கு ஒரு நிரந்தர  அமைச்சகம் இல்லை.   மலேசியாவில் உள்நாட்டு திறன்கள், வெளிநாட்டு நேரடி முதலீடு மற்றும்  மேம்படுத்துவதற்கான கொள்கைகளை கண்டறிதல் உள்ளிட்ட விஷயங்களில் புதிய அரசாங்கத்திற்கும் தொழில்துறைக்கும் இடையே அதிக ஒத்துழைப்பைக் காண விரும்புவதாக சங்கம் கூறியது.

புதிய பிரதமர்   மற்றும் அவரது அரசாங்கத்துடன் இணைந்து பணியாற்ற  தொழில் சங்கங்கள்     ஆர்வம் தெரிவித்துள்ளன.  வளமான பொருளாதார மீட்சியை ஆதரிப்பதில் மலேசிய செம்பனைத் தொழில் தனது முழுப் பங்கையும் வகிக்க முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்த  வேண்டும்  என்று சங்கங்களின் தலைமை நிர்வாகி ஜோசப் டெக் கூறினார்.  மலேசிய கப்பல் உரிமையாளர்கள் சங்கம் கடல்சார் தொழிலுக்கு தொடர்ந்து முன்னுரிமையும் ஆதரவும் அளிக்கப்படும் என நம்புகிறது.

பணவீக்கத்தை நிர்வகிப்பதற்கும், ரிங்கிட்டை வலுப்படுத்துவதற்கும் அரசு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும் என்றும், எம்எஸ்எம்இ வளர்ச்சிக்கு அடையக்கூடிய மற்றும் அனைத்தையும் உள்ளடக்கிய திட்டங்களை வழங்க வேண்டும் என்றும்  வலியுறுத்தப்பட்டது.

உள்ளீடுகளை வழங்கவும், பொருளாதாரக் கொள்கைகளை வலுப்படுத்தவும் பொருளாதார ஆலோசனைக் குழு அமைக்கப்பட வேண்டும் என்றும் கேட்டுக் கொண்டுள்ளது.  யயாசன் உசாஹவன் கூறுகையில்  வணிக சமூகம், குறிப்பாக குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள்  பொருளாதார ஊக்க நடவடிக்கைகளை  எதிர்பார்த்துக் கொண்டிருப்பதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here