பாடாங் செராயில் ஊழியர்கள் வாக்களிக்க கால அவகாசம் வழங்குவீர்

கூலிம்: பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) வேட்பாளர் டாக்டர் முகமட் சோஃபி ரசாக், டிசம்பர் 7ஆம் தேதி நடைபெறவுள்ள பாடாங் செராய் நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கான 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) தங்கள் தொழிலாளர்கள் வாக்களிக்க அனுமதிக்குமாறு தனியார் துறையில் உள்ள அனைத்து முதலாளிகளுக்கும் வேண்டுகோள் விடுக்கிறார்.

கெடா மாநில அரசு வாக்குப்பதிவு நாளில் சிறப்பு விடுமுறையை அறிவிக்காததால், வாக்காளராக தங்கள் உரிமைக்கான வாக்களிக்க செல்ல  அனுமதிக்க வேண்டும் என்றார். சில நேரங்களில், ஊழியர்கள் ஒரு மணிநேரம் அல்லது அதற்கு மேல் ஒரு மருத்துவரைப் பார்க்க வெளியே செல்ல வேண்டும், அதேபோல் வாக்களிக்கவும் அதே நேரம் எடுக்கும். எனவே, தங்கள் தொழிலாளர்களை வாக்களிக்க அனுமதிக்கவும், அதற்காக அவர்களின் சம்பளத்தை குறைக்காமல் இருக்கவும் முதலாளிகளின் ஒத்துழைப்பை நான் கோருகிறேன்.

அரசியலமைப்புச் சட்டத்தின் கீழ் வாக்களிப்பது மலேசியர்களின் உரிமையாகும். அதாவது ஒவ்வொரு குடிமகனுக்கும் வாக்களிக்க வாய்ப்பு வழங்கப்பட வேண்டும் என்று நேற்று இரவு தாமான் செலாசியில் நடந்த ‘‘Trak Ayuh Malaysia’ உரைக்குப் பிறகு அவர் கூறினார்.

நேற்று, மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ முஹம்மது சனுசி முகமட் நோர், கெடாவில் உள்ள ஒரு நாடாளுமன்றத் தொகுதியை மட்டுமே உள்ளடக்கியதால், பாடாங் செராய் GE15 வாக்குப்பதிவு நாளில் சிறப்பு விடுமுறை வழங்குவதை கெடா அரசாங்கம் பரிசீலிக்க முடியாது என்று கூறினார்.

புதன்கிழமை வாக்குப்பதிவு நடைபெறுவதால் வாக்காளர்கள் தங்கள் பொறுப்புகளை எளிதாக நிறைவேற்றுவதற்காக டிசம்பர் 7ஆம் தேதி சிறப்பு விடுமுறையை மாநில அரசு அறிவிக்க வேண்டும் என்று பெர்சத்துவின் தகவல் பிரிவுத் தலைவர் டத்தோ வான் சைபுல் வான் ஜானின் ஆலோசனையைத் தொடர்ந்து இந்த அறிக்கை வெளியிடப்பட்டது.

இதற்கிடையில், பாடாங் செராய் நாடாளுமன்றத்தில் உள்ள அனைத்து வாக்காளர்களும் மாலை 6 மணி வரை திறந்திருக்கும் வாக்களிப்பு மையங்களுக்குச் செல்லுமாறும், அவர்கள் தங்கள் பொறுப்புகளை நிறைவேற்றுவதற்கு அந்தக் கால அவகாசம் போதுமானது என்றும் முகமட் சோஃபி வேண்டுகோள் விடுத்தார்.

நான் சந்தித்த வாக்காளர்களில் பெரும்பாலானவர்கள் பாடாங் செராய் அல்லது குறைந்தபட்சம் பினாங்கில் வேலை செய்கிறார்கள். எனவே, அவர்கள் வருவதற்கு போதுமான நேரம் உள்ளது. அவர்கள் சீக்கிரம் வருவார்கள் என்று நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here