இஸ்மாயில், ஹிஷாமுடினுக்கு பதவி வழங்குவது குழப்பத்தை ஏற்படுத்தலாம்; கல்வியாளர்கள் எச்சரிக்கை

முன்னாள் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் மற்றும் முன்னாள் தற்காப்பு  அமைச்சர் ஹிஷாமுடின் ஹுசைன் ஆகியோருக்கு அமைச்சரவை பதவி வழங்குவது அரசியல் ரீதியாக விவேகமற்றதாக இருக்கும் என்று பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிமுக்கு கல்வியாளர் ஒருவர் எச்சரித்துள்ளார்.

இரண்டு அம்னோ உறுப்பினர்களை நியமிப்பது அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி மற்றும் பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவர்களை வருத்தமடையச் செய்யும் என்று யுனிவர்சிட்டி சைன்ஸ் மலேசியாவின் அஸ்மில் தாயேப் கூறினார்.

பாரிசான் நேஷனல் PH உடன் இணைந்து பணியாற்றுவதை தாங்கள் விரும்பவில்லை என்பதை அன்வாரின் ஒற்றுமை அரசாங்கம் அமைப்பதற்கு முன்பே இஸ்மாயில் மற்றும் ஹிஷாமுடின் இருவரும் தெளிவுபடுத்தியதாக அவர் குறிப்பிட்டார். அவர்களுக்கு அமைச்சரவை பதவிகளை வழங்குவது அம்னோவில் அவர்களுக்கு அதிகாரம் அளிக்கும், இதுவே ஜாஹிட் விரும்பும் கடைசி விஷயம் என்று அஸ்மில் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

அமைச்சரவை அமைக்கும் போது அவர்களின் உணர்வுகளை கருத்தில் கொள்ள வேண்டிய அவசியம் பிரதமர் அம்னோவை தனது அரசாங்கத்தில் வைத்திருக்க வேண்டியதில்லை. இது ஜாஹிட் மற்றும் அவரது கூட்டாளிகளுடன் இணைந்து செயல்படுவதை உள்ளடக்குகிறது.

 அன்வார் அமைச்சரவை ஹிஷாமுடின் மற்றும் இஸ்மாயில் அரசாங்கத்தில் பரந்த அனுபவம் இருந்தபோதிலும், BN மற்றும் PH இடையேயான ஒத்துழைப்பை எதிர்ப்பதன் காரணமாக அவர்களை ஒதுக்கி வைக்கும் என்று கூறியது.

மற்றொரு கல்வியாளரான சன்வே பல்கலைக்கழகத்தைச் சேர்ந்த வோங் சின் ஹுவாட், இன்னும் அம்னோவின் உயர்மட்டத் தலைமை அல்லது ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் உள்ள எந்தக் கட்சியும் தங்கள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களில் யார் அமைச்சரவையில் இருக்க வேண்டும் என்பதை முன்மொழிய வேண்டும் என்றார்.

அம்னோ ஹிஷாமுடினையும் இஸ்மாயிலையும் விரும்புவதால் அன்வார் அவர்களை நிராகரிப்பார் என்று நான் நினைக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார். அன்வார் இந்த வாரம் தனது அமைச்சரவை வரிசையை பெயரிடுவார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here