நாங்கள் ஷெரட்டன் நகர்வைச் செய்ய மாட்டோம்: BN நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமின் அரசாங்கம் தொடர்ந்து உள் நாசவேலை அச்சுறுத்தலுக்கு உள்ளாகி வருவதாகவும், அதனால் நிலையற்றதாக இருப்பதாகவும் பெர்சத்து தலைவரின் கூற்றை ஒரு பாரிசான் நேஷனல் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் நிராகரித்துள்ளார்.

ஷம்சுல்கஹர் டெலி, ஜெம்போல் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர், ஷெரட்டன் இயக்கம் மீண்டும் நடக்காது. பாரிசான் நேஷனல் அது அங்கம் வகிக்கும் அரசாங்கத்தை குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தாது என்றார். ஷெரட்டன் நகர்வானது 2020 ஆம் ஆண்டு அரசியல் சூழ்ச்சியைக் குறிக்கிறது, இது பெர்சட்டு மற்றும் பிகேஆரின் சில நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் BN மற்றும் PAS ஆகியவற்றுடன் இணைந்து கொண்டது. இது பக்காத்தான் ஹராப்பான் அரசாங்கத்தின் வீழ்ச்சிக்கு வழிவகுத்தது.

பொதுத் தேர்தலில் எந்த ஒரு கட்சியும் அல்லது கூட்டணியும் வெற்றி பெறவில்லை என்பதை பிஎன் ஒப்புக்கொண்டதாகவும், அதனால்தான் மாமன்னர் ஒரு ஒற்றுமை அரசாங்கத்திற்கு அழைப்பு விடுத்ததாகவும் ஷம்சுல்கஹர் கூறினார்.

நாங்கள் எந்த சூழ்ச்சியிலும் ஈடுபட மாட்டோம். நாங்கள் மாமன்னரின் கட்டளைக்குக் கட்டுப்படுகிறோம். மேலும் அரசியல் செய்வதை நாங்கள் விரும்பவில்லை. நான்காண்டுகளில் மூன்று பிரதமர்களைப் பெற்ற எங்களின் சமீபத்திய அனுபவமே போதுமானது என்றார். பொருளாதாரம் மற்றும் பொது நலனைப் பாதிக்கும் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதில் கவனம் செலுத்த அரசாங்கம் அனுமதிக்கப்பட வேண்டும் என்றார்.

புதனன்று, பெர்சத்து தகவல் தலைவர் வான் சைபுல் வான் ஜான், அன்வாரின் அரசாங்கம் நிலையற்றது என்றும், எந்த நேரத்திலும் பாரிசான் நேஷனலால் அச்சுறுத்தப்படலாம் என்றும் கூறினார். அவர் தற்போதைய அரசாங்கத்தை முஹிடின் யாசின் தலைமையிலான பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்துடன் ஒப்பிட்டார். இது அம்னோ துணைத் தலைவர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் தலைமையிலான PN மற்றும் BN அமைச்சர்களைக் கொண்ட அரசாங்கத்திற்கு விட்டுக்கொடுக்க வேண்டியிருந்தது.

BN இன் கோத்தா திங்கி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  காலிட் நோர்டின், வான் சைபுலின் கருத்துகள் தன்னை ஆச்சரியப்படுத்தவில்லை என்றார். அவர் எதிர்க்கட்சியில் இருக்கிறார். அதனால் அவர் இதுபோன்ற கருத்துக்களை வெளியிடுவார்,” என்றார்.

மூடா, வாரிசன், பார்ட்டி பங்சா மலேசியா மற்றும் சுயேட்சை நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் ஆதரவுடன் PH, BN, Gabungan Parti Sarawak மற்றும் Gabungan Rakyat Sabah ஆகியவற்றைக் கொண்ட ஒரு ஒற்றுமை அரசாங்கத்தை அன்வார் வழிநடத்துகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here