அன்வாரின் அமைச்சரவை நியமனம் மிகவும் ஏமாற்றமளிக்கிறது என்கிறார் முஹிடின்

பெரிகாத்தான் நேஷனல் (PN) தலைவர் முஹிடின் யாசின், பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமின் புதிய அமைச்சரவை வரிசையை “தேசத்தின் வரலாற்றில் மிகவும் ஏமாற்றமளிக்கிறது” என்று வர்ணித்துள்ளார்.

அமைச்சரவையில் துரோகிகளை நியமித்ததன் மூலம், பொதுத் தேர்தல் (GE15) பிரச்சாரத்தின் போது அவர் முன்வைத்த நல்லாட்சிக் கொள்கைகளை அன்வார் தியாகம் செய்துள்ளார் என்று முகிதீன் கூறினார்.

ஊழலுக்கு எதிராகப் போராடுவதற்கும், நல்லாட்சியை மேம்படுத்துவதற்கும் தனது சொந்தக் கட்சியின் போராட்டத்தைப் பாதுகாக்கக் கூட அவர் நிற்க முடியாத நிலையில் அவரது சீர்திருத்த நிகழ்ச்சி நிரல் வெற்றுத்தனமாக உள்ளது.

மரியாதை மற்றும் கண்ணியத்திற்கு தகுதியான ஒரு உண்மையான தலைவராக அவரது மதிப்பு இப்போது மிகவும் கேள்விக்குறியாக உள்ளது என்று முஹிடின் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

அன்வாரின் ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் இரு துணைப் பிரதமர்களில் ஒருவராக அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி நியமிக்கப்பட்டதை அவர் குறிப்பிட்டார். ஜாஹிட் கிராமப்புற மற்றும் பிராந்திய அபிவிருத்தி அமைச்சராகவும் நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். ஜாஹிட் மீது ஊழல், குற்றவியல் நம்பிக்கை மீறல் (CBT) மற்றும் பணமோசடி ஆகிய 47 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டுள்ளன.

அன்வார் நிதியமைச்சர் இலாகாவை ஏற்றுக்கொண்டதற்காக பெர்சத்து தலைவர் விமர்சித்தார். இது அவரது தலைமையின் மீது மக்கள் மற்றும் முதலீட்டாளர்களின் நம்பிக்கையை சிதைக்கும் என்று கூறினார்.

தார்மீக ரீதியாகவும் முக்கியமாக ‘திவாலான’ நபர்களும் ஊழலில் ஈடுபட்டவர்களும் அமைச்சரவையில் நியமிக்கப்படும்போது நமது தேசத்தின் அமைப்பு உடைந்துவிட்டது  என்று அவர் கூறினார்.

நேற்று பெர்சே, அன்வார் நிதியமைச்சர் பதவியை ஏற்றது “ஏமாற்றம்” என்று கூறினார். மேலும் ஜாஹிட் துணைப் பிரதமராக நியமிக்கப்பட்டதை விமர்சித்தார்.

பெர்சே தலைவர் தாமஸ் ஃபேன், டாக்டர் மகாதீர் முகமட் ஆரம்பித்த “மோசமான நடைமுறைக்கு” அன்வார் திரும்பியதாகவும், அப்துல்லா அஹ்மட் படாவியால் தொடரப்பட்டதாகவும், இரண்டு முக்கியமான பதவிகளை வகித்ததில் நஜிப் ரசாக் அதிகளவில் ஊழல் செய்ததாகவும் கூறினார்.

2018 பொதுத் தேர்தல் (GE14) அறிக்கையில், பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) பிரதமர் ஒரே நேரத்தில் மற்றொரு அமைச்சர் பதவியை வகிக்க மாட்டார் என்று உறுதியளித்தது.இதன் விளைவாக, மகாதீர் முன்னாள் PH அரசாங்கத்தில் பிரதமராக இருந்தபோது எந்த இலாகாவையும் எடுக்கவில்லை. அவருக்குப் PN வந்த முஹிடின் மற்றும் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் ஆகியோரும் வேறு எந்த இலாகாவும் இல்லாமல் பிரதமராக இருக்க வேண்டும் என்ற கொள்கையை கடைபிடித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here