துப்பாக்கி கடத்தல் வழக்கில் ஆயுள் தண்டனை அனுபவித்து வந்த ஜெகனை நீதிமன்றம் விடுவித்தது

புத்ராஜெயா: துப்பாக்கிக் கடத்தல் குற்றத்திற்காக ஆயுள் தண்டனை விதிக்கப்பட்டு, பிரம்படி வழங்க உத்தரவிடப்பட்ட ஒரு கெனோபி சப்ளையர், தனது  தண்டனையை ரத்து செய்யக் கோரிய மேல்முறையீட்டில் வெற்றி பெற்ற பின்னர் இன்று விடுவிக்கப்பட்டார்.

நீதிபதி டத்தோஸ்ரீ கமாலுடின் முகமட் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மூன்று பேர் கொண்ட குழுவின் தீர்ப்பை வழங்குகையில், டி. ஜெகனின் மேல்முறையீட்டுக்கு தகுதி உள்ளது என்றும், அவரது தண்டனை பாதுகாப்பானது அல்ல என்றும் கூறினார்.

நீதிபதி கமாலுடின் தலைமையில் மற்ற இரண்டு நீதிபதிகள் நீதிபதிகள் டத்தோ அபு பக்கர் ஜெய்ஸ் மற்றும் டத்தோ வீரா அஹ்மட் நஸ்ஃபி யாசின்.

2015 முதல் சிறையில் இருக்கும் ஜெகன், டிசம்பர் 18, 2015 அன்று காலை 7.30 மணியளவில் சிலாங்கூரில் உள்ள காஜாங்கில் உள்ள ஜாலான் புக்கிட் மேவாவில் உள்ள ஒரு வீட்டின் முன் மூன்று கைத்துப்பாக்கிகள் மற்றும் ரிவால்வரை கடத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

அதே இடத்தில் மற்றும் நேரத்தில் 69 தோட்டாக்களை வைத்திருந்ததாகவும் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

மார்ச் 29, 2019 அன்று, உயர் நீதிமன்றம் துப்பாக்கிகளை கடத்தியதற்காக அவருக்கு தண்டனை விதித்தது மற்றும் அவருக்கு ஆயுள் தண்டனை மற்றும் பிரம்படி மற்றும் வெடிமருந்துகளை வைத்திருந்ததற்காக கூடுதல் நான்கு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதித்தது.

அவர் சார்பில் வழக்கறிஞர் டத்தோ கீதன் ராம் வின்சென்ட் ஆஜராகி வாதாடினார். அரசுத் தரப்பில் துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஈயு கிம் சியாங் ஆஜரானார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here