புலம்புவதை நிறுத்தி விட்டு வலுவான எதிர்கட்சியாக இருங்கள்; முஹிடினுக்கு ஜாஹிட் வலியுறுத்தல்

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமின் அமைச்சரவையை “மிகவும் ஏமாற்றம் அளிப்பது” என்று விவரித்த பெரிகாத்தான் நேஷனல் (PN) தலைவர் முகைதின் யாசின் மீது அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடியை சாடியுள்ளார்.

முஹிடினும் அவரது கூட்டாளிகளும் புகார் கூறுவதற்குப் பதிலாக வலிமைமிக்க எதிர்க்கட்சியாக இருக்க கற்றுக்கொள்ள வேண்டும் என்று ஒரு பேஸ்புக் பதிவில் ஜாஹிட் கூறினார்.

மலாய் ஆட்சியாளர்களை எதிர்க்கும் அளவுக்கு அதிகார வெறி கொண்டவர்களான முஹிடினும் அவரது கூட்டாளிகளும் வெட்கப்பட வேண்டும். அதற்கு பதிலாக அவர்கள் டிஏபி அமைத்த முன்மாதிரியை பார்க்க வேண்டும். இது எந்தவொரு தனிநபர் அல்லது கட்சிக்கும் மேலாக தேசத்தின் நலனை முன்வைத்தது என்று அவர் கூறினார்.

நவம்பர் 24 அன்று மலாய் ஆட்சியாளர்களுடன் கலந்துரையாடியதைத் தொடர்ந்து அன்வாரை பிரதமராக நியமிக்க மாமன்னர் ஒப்புக்கொண்டார். ஜாஹிட் முஹிடினை கேலி செய்தார். அவர் பிரதமராகத் தவறிவிட்டார் என்ற யதார்த்தத்தை ஏற்றுக்கொள்ளுங்கள் என்று கூறினார்.

கடந்த காலத்தில் நாட்டின் பொருளாதாரத்தை வெற்றிகரமாக நிர்வகித்த ஒரு தலைவர் நாட்டிற்குத் தேவைப்படுவதால், பெர்சத்து ஜனாதிபதி, நிதி இலாகாவை வைத்திருப்பதற்காக அன்வாரை விமர்சித்ததில், குறுகிய நோக்குடன் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

யூரோ மணி இதழின் “சிறந்த நிதியமைச்சர்” மற்றும் “ஆசியா மனி” இதழின் “ஆசியாவின் சிறந்த நிதி அமைச்சர்” உட்பட சர்வதேச ஊடகங்களில் இருந்து அன்வார் முன்னர் மிகவும் மதிக்கப்பட்ட பாராட்டுகளைப் பெற்றதாக பாகன் டத்தோ எம்.பி சுட்டிக்காட்டினார்.

ஜாஹிட் மீது ஊழல், குற்றவியல் நம்பிக்கை மீறல் (CBT) மற்றும் பணமோசடி ஆகிய 47 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டுள்ளன.

அன்வார் நிதியமைச்சர் பதவியை ஏற்றுக்கொண்டதற்காக முஹ்டின் விமர்சித்துள்ளார், இது அவரது தலைமையின் மீது மக்கள் மற்றும் முதலீட்டாளர்களின் நம்பிக்கையை சிதைக்கும் என்று கூறினார்.

இதற்குப் பதிலளித்த டிஜிட்டல் தகவல் தொடர்பு அமைச்சர் ஃபஹ்மி ஃபட்சில், இது பக்காத்தான் ஹராப்பான் (பிஎச்) அரசாங்கம் அல்ல என்பதை முஹைதின் மறந்துவிட்டதாகவும், இது பிரதமர் விரும்பியவரை நியமிக்க அனுமதிக்கும் என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here