என்னை ‘papa’ என்று அழைக்காதீர்கள் என்கிறார் அன்வார்

சமூக ஊடக பயனர்கள் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமுக்கு  “PMX” என்ற வார்த்தையை உருவாக்கியுள்ளனர். அவர் “papa” (பாப்பா) அல்லது வேறு எந்த தந்தையின் புனைப்பெயரால் அழைக்கப்பட விரும்பவில்லை என்பதை தெளிவுபடுத்தியுள்ளார்.

PMX என்பது அவரை நாட்டின் 10வது பிரதமராகக் குறிப்பிடுகிறது. PM என்பது பிரதமரின் சுருக்கமாகும், ரோமானிய எண்ணில் “X” என்பது 10 ஆகும். நவம்பர் 24 அன்று மாமன்னர் பதவியேற்றதிலிருந்து தம்புன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் PMX என்று குறிப்பிடும் பல செய்திக் கட்டுரைகளும் சமூக ஊடகப் பதிவுகளும் வந்துள்ளன.

செவ்வாயன்று (டிசம்பர் 6), ட்விட்டரில் ஒரு நெட்டிசன் அவருக்கு “காலை வணக்கம் பாப்பா” என்று வாழ்த்தியதை அடுத்து, மலேசியர்கள் தன்னை அப்பா என்று அழைக்க வேண்டாம் என்று அன்வார் கெஞ்சினார். அதற்கு அன்வார், “தயவுசெய்து, அதைச் செய்யாதீர்கள்” என்று பதிலளித்திருந்தார்.

பண்டார் துன் ரசாக் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வான் அசிஸா வான் இஸ்மாயிலை மணந்த அன்வார் அவர்களின் ஆறு குழந்தைகளால் “பாப்பா” என்று அழைக்கப்படுகிறார். மக்களுடன் தந்தைவழி புனைப்பெயரைப் பயன்படுத்த அன்வார் மறுப்பது முன்னாள் பிரதமர்களான டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் மற்றும் டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் ஆகியோரின் நடைமுறையிலிருந்து விலகிச் செல்வதாகக் கருதப்படுகிறது.

இஸ்மாயில் சப்ரி மற்றும் முஹ்யிதின் முறையே Pak Long” மற்றும் “Abah” என்று குறிப்பிடப்பட்டனர். தொழில்நுட்ப ஆர்வலரான அன்வார் எப்போதும் சமூக ஊடகங்களில் சுறுசுறுப்பாக இருப்பார், அங்கு அவர் நெட்டிசன்களுடன் ஈடுபடுவதையும் கேலி செய்வதையும் காணலாம்.

டிசம்பர் 4 அன்று, பிகேஆர் தலைவரும் பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவருமான அன்வார், நாட்டின் உயர் பதவிக்கு வந்த பிறகு பொறுப்புகள் அதிகரித்தாலும் டுவீட்களுக்குப் பதிலளிக்க இன்னும் நேரம் கிடைக்கும் என்றார்.

நான் டுவீட்களுக்கு அரிதாகவே பதிலளிக்கிறேன் என்று பலர் புகார் கூறுகிறார்கள். பொறுப்பு அதிகரித்து வருகிறது, ஆனால் இன்னும் டுவிட்டர்ஜெயாவில் நண்பர்களின் கருத்துக்களைப் பின்தொடர்கிறேன். இன்ஷாஅல்லாஹ், எனது எல்லா நண்பர்களின் டுவீட்களுக்கும் இடமளித்து பதிலளிக்க முயற்சிக்கிறேன் என்று அவர் ஒரு பதிவில் தெரிவித்துள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here