கணவர் உள்ளிட்ட4 உறவினர்கள் சொஸ்மாவில் கைது செய்யப்பட்டது ஏன்? மனைவி ராமேஸ்வரி வேதனை

காஜாங்: கடந்த ஆறு மாதங்களாக பாதுகாப்பு குற்றங்கள் (சிறப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் 2012 (சொஸ்மா) கீழ் தங்கள் குடும்ப உறுப்பினர்கள் ஏன் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்பதை அறிய மூன்று குடும்பங்கள் இன்னும் காத்திருக்கின்றன.

ஜூன் 23 அன்று தனது கணவர் மற்றும் நான்கு உறவினர்களை காவல்துறை கைது செய்ததாக அபே ராமேஸ்வரி கூறினார். ஆனால் இப்போது வரை, அவர்கள் என்ன (குற்றத்திற்காக) கைது செய்யப்பட்டார்கள் என்று எங்களுக்குத் தெரியவில்லையா? 42 வயதான பெண்மணி இன்று காஜாங் சிறைவாசலில் ஊடகவியலாளர்களிடம் கூறினார்.

அவரும் சொஸ்மாவின் குடும்பத்தைச் சேர்ந்த 4 பேரும் காஜாங் சிறைக்கு வந்து குடும்ப உறுப்பினர்கள் மீதான குற்றச்சாட்டுகளைக் கண்டறிய வந்ததாக அவர் கூறினார். வழக்கு ஒத்திவைக்கப்படுமா அல்லது விசாரணை தேதி வழங்கப்படுமா, என்னென்ன குற்றச்சாட்டுகள் உள்ளன என்பதை அறிய நாங்கள் இன்று வந்துள்ளோம் என்று அவர் கூறினார்.

சொஸ்மா கைதியின் மற்றொரு குடும்ப உறுப்பினர், டான் எங் ஹுவாட், ஜூன் 23 முதல்  தனது சகோதரர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளார். ஆனால் இது வரை, காவல்துறை மற்றும் உள்துறை அமைச்சகத்திடம் இருந்து எந்த விளக்கமும் பெறவில்லை என்றார்.

அவரது சகோதரர் கைது செய்யப்பட்டு 28 நாட்களுக்குப் பிறகுதான் அவரது குடும்பத்தினர் இந்த விஷயத்தை சமூக ஊடகங்கள் மூலம் கண்டுபிடித்தனர். “(சகோதரன்) நீதிமன்றம் சென்றிருப்பது காவல்துறைக்குத் தெரியாது. இதுவரை எங்களுக்கு பதில் வரவில்லை  என்றார்.

இதற்கிடையில், சொஸ்மாவின் கைதி குடும்பத்தைச் சேர்ந்த மற்றொரு உறுப்பினர் மலர் 36, நியாயமற்றது என்றும்  சட்டத்தை ரத்து செய்யுமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார். தனது கணவர் தீவிரவாதி அல்ல என்றும், தீவிரவாதத்தை கட்டுப்படுத்தவே இந்த சட்டம் இயற்றப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார். எங்கள் குடும்ப உறுப்பினர்கள் அனைவரையும் விடுவிக்குமாறு நான் அரசாங்கத்திடம் வேண்டுகோள் விடுக்கிறேன். அவர்கள் ஏதாவது தவறு செய்தால், தண்டனைச் சட்டத்தின் கீழ் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டவும் என்றார்.

சொஸ்மாவின் கைதிகளில் ஒருவரான Shalvin Kanvinchelvanஇன் வழக்கறிஞர், 2024 ஜூலை 15 முதல் 19 வரை, ஆகஸ்ட் 19 முதல் 23 வரை மற்றும் 23 முதல் 27 செப்டம்பர் 2024 வரை தனது கட்சிக்காரர் வழக்கின் விசாரணை தேதிகளை அவரது தரப்பு பெற்றுள்ளதாக தெரிவித்தார். அவரைப் பொறுத்தவரை, ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றச் செயல்கள் சம்பந்தப்பட்ட குற்றங்களுக்காக அவரது வாடிக்கையாளர் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 130V இன் படி குற்றம் சாட்டப்படும் என்றும் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here