பதின்ம வயதினரை பாலியல் துன்புறுத்தல் செய்ததாக சமய போதகர் மீது குற்றச்சாட்டு

கிள்ளான்: பிரபல சமயப் போதகர் அஸ்மான் சியா அலியாஸ் அல்லது பியு அஸ்மான் என்று அழைக்கப்படும் அஸ்மான் மீது இரண்டு தனி நீதிமன்றங்களில் மூன்று பதின்ம சிறுவர்களை பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாக நான்கு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன.

செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் அஸ்மான் சியா 41, பிப்ரவரி 20 மற்றும் ஜூன் 29 ஆகிய தேதிகளில் 12.15 மற்றும் அதிகாலை 1 மணிக்கு கிளாங்கின் கம்போங் சுங்கை உடாங்கில் உள்ள ஹோம்ஸ்டேயில் 17 வயது சிறுவனை உடல் ரீதியாக பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன.

குழந்தைகளுக்கு எதிரான பாலியல் குற்றங்கள் சட்டம் 2017 இன் பிரிவு 14 (a) இன் கீழ் குற்றச்சாட்டுகள் அமைக்கப்பட்டன. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் இது 20 ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை மற்றும் பிரம்படி வழங்கப்படும்.

ஆகஸ்ட் 16 ஆம் தேதி கம்போங் மேருவில் உள்ள ஒரு வீட்டில் மாலை 4 மணி முதல் 7.30 மணி வரை வாட்ஸ்அப் செயலி மூலம் மற்றொரு 17 வயது சிறுவனை பாலியல் தொடர்பு கொள்ள ஊக்குவித்ததாகவும் அஸ்மான் சியா மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குழந்தைகளுக்கு எதிரான குற்றங்கள் சட்டம் 2017 இன் பிரிவு 11(1)(b) இன் கீழ் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், மூன்று ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும். நீதிபதி சயபீரா முகமட், குற்றம் சாட்டப்பட்ட மூன்று குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் RM20,000 ஜாமீன் வழங்கினார்.

மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில், ஜூன் 10 ஆம் தேதி இரவு 9.15 மணியளவில், இங்குள்ள ஜாலான் சுங்கை பெர்டெக் என்ற இடத்தில் உள்ள ஒரு வீட்டில் 19 வயது இளைஞனுக்கு எதிராக அஸ்மான் சியா மிகவும் ஆபாசமாக நடந்து கொண்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கும் தண்டனைச் சட்டத்தின் 377D பிரிவின் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. மாஜிஸ்திரேட் அமிருல் அசிரஃப் அப்துல் ரசித் ரிங்கிட் 4,000 ஜாமீன் வழங்கினார்.

அரசுத் தரப்பில் துணை அரசு வழக்கறிஞர் நூருல் கிஸ்டினி கமாருல் அப்ரார் ஆஜரானார். அஸ்மான் சியா சார்பில் வழக்கறிஞர்கள் முகமது ஜாஹித் அகமது மற்றும் ஃபஹ்மி அடிலா ஆகியோர் ஆஜராகினர். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், அவர்களது குடும்பத்தினர் மற்றும் அரசு தரப்பு சாட்சிகளுக்கு இடையூறு செய்யக்கூடாது என்றும், ஒவ்வொரு மாதத்தின் தொடக்கத்திலும் அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்தில் தன்னைத்தானே புகாரளிக்க வேண்டும் என்றும் உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

வழக்கை அடுத்த ஆண்டு ஜனவரி 12-ம் தேதிக்கு நீதிமன்றம் ஒத்திவைத்தது. அக்டோபர் 12 அன்று அஸ்மான் சியா, நெகிரி செம்பிலானின் செரெம்பனில் உள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் இரண்டு பதின்ம சிறுவர்களை பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாக ஐந்து குற்றச்சாட்டுகளை எதிர் கொள்கிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here