கருவூல பொதுச் செயலாளரை மாற்றுவது வழக்கமான விஷயம்: பிரதமர் அன்வார்

கருவூல பொதுச் செயலாளரை மாற்றுவது வழக்கமான விஷயம் என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கூறினார். கருவூல பொதுச் செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ அஸ்ரி ஹமிடின் மாற்றப்பட்டது ஊடகங்களில் வெளியானதைப் போல் இல்லை என்றும் அவர் கூறினார். இது ஒரு சாதாரண மாற்றாகும். இது துறை மற்றும் விவகாரங்களில் பதவி உயர்வு அல்லது மாற்றத்தையும் உள்ளடக்கியது.

அதிகாரம் பற்றிய விவாதம் அரசாங்கத்தின் தலைமைச் செயலர் தலைமையிலான சிவில் சேவையால் தீர்மானிக்கப்படும் என்று அவர் இன்று இரவு ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் துணை அமைச்சர்களின் பட்டியலை அறிவித்த பின்னர் ஊடக சந்திப்பில் கூறினார்.

2020 ஆம் ஆண்டு நியமிக்கப்பட்ட 56 வயதான அஸ்ரி, டிசம்பர் 6 ஆம் தேதி நிதியமைச்சராக இருக்கும் பிரதமருக்கான வரவேற்பு விழாவில் காணப்படாததால் ‘விடுப்பில் வைக்கப்பட்டார்’ என்று முன்னர் தெரிவிக்கப்பட்டது. உண்மையில், அன்வார் புதிய கருவூலச் செயலாளருடன் தேசிய நிதி ஆலோசகரின் நிலை பற்றிய விவாதத்தை ஒரு பரவலான ஊடக மாநாட்டில் குறிப்பிட்டார்.

தற்போதுள்ள சட்ட விதிகள், தலைமைச் செயலாளரின் தற்போதைய நிர்வாகத்தின் கீழ் இணைக்கப்பட்டுள்ள அமைச்சகங்களின் பொதுச் செயலாளர்கள் மற்றும் பிற மூத்த அதிகாரிகளின் விஷயத்தைக் கையாளும் அதிகாரத்தை வழங்கியுள்ளது என்றும் அவர் தெளிவுபடுத்தினார்.

தற்போதைய ஒற்றுமை அரசாங்க அமைச்சரவையின் கீழ், நான்கு அமைச்சுக்கள் இரண்டாக இணைக்கப்பட்டு ஒரு இலாகா நீக்கப்பட்டுள்ளது. மத்திய பிரதேச அமைச்சகம் மற்றும் ஊரக வளர்ச்சி அமைச்சகம் ஆகியவை இணைந்து ஊரக மற்றும் மண்டல மேம்பாட்டு அமைச்சகமாகவும், சுற்றுச்சூழல் மற்றும் நீர் அமைச்சகம் எரிசக்தி மற்றும் இயற்கை வள அமைச்சகத்துடன் இணைந்து இயற்கை வளங்கள், சுற்றுச்சூழல் மற்றும் காலநிலை மாற்ற அமைச்சகமாகவும் மாற்றப்பட்டுள்ளது. பிரதமர் துறை அமைச்சர் (சிறப்புப் பணிகள்) ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here