புதிய கல்வி ஆண்டு மார்ச் 19, மார்ச் 20 அன்று தொடங்கும்

2023/2024 கல்வியாண்டு அடுத்த ஆண்டு மார்ச் 19 அல்லது மார்ச் 20 ஆம் தேதி தொடங்கும் என்று கல்வி அமைச்சகம் இன்று அறிவித்துள்ளது. வெவ்வேறு தேதிகள் பல்வேறு மாநிலங்களில் வார இறுதி விடுமுறையைக் கடைப்பிடிப்பதை அடிப்படையாகக் கொண்டவை.

அமைச்சகம் ஜோகூர், கெடா, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானுவை குரூப் A மாநிலங்களாக வகைப்படுத்தியுள்ளது. அங்கு அடுத்த கல்வி ஆண்டு மார்ச் 19 ஞாயிற்றுக்கிழமை தொடங்கி மார்ச் 9, 2024 அன்று முடிவடையும்.

குரூப் B என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ள மற்ற அனைத்து மாநிலங்கள் மற்றும் கூட்டாட்சிப் பகுதிகளுக்கு, அடுத்த கல்வி ஆண்டு மார்ச் 20 திங்கள் அன்று தொடங்கி மார்ச் 10, 2024 அன்று முடிவடையும்.

2023/2024 கல்வி ஆண்டை ஒரு வாரத்திற்கு ஒத்திவைக்கும் முடிவு – இது முதலில் மார்ச் 12 அல்லது மார்ச் 13 இல் தொடங்க திட்டமிடப்பட்டது – SPM தேர்வுகள் சீராக நடைபெறுவதை உறுதி செய்வதற்காகவே என்று அமைச்சகம் கூறியது.

2023/2024 கல்வியாண்டு மார்ச் மாதத்தில் தொடங்கும் என்று அமைச்சகம் விளக்கியது, இது ஒரு பள்ளி ஆண்டு குறைந்தபட்சம் 190 நாட்களுக்கு இயங்குவதற்குத் தேவைப்படும் அதன் விதிமுறைகளுக்கு இணங்குவதை உறுதிப்படுத்துகிறது.

கடந்த காலத்தைப் போலவே ஜனவரியில் கல்வியாண்டைத் தொடங்க பல்வேறு தரப்பினரின் பரிந்துரைகளை அமைச்சகம் கவனத்தில் எடுத்ததாகவும், ஆனால் பருவமழையை எதிர்கொள்ளும் சில மாநிலங்களில் மாணவர்களுக்கு ஏற்படும் பாதிப்பைக் குறைக்கும் வகையில் அதை ஒத்திவைக்க முடிவு செய்ததாகவும் அது கூறியது.

“மழைக்காலத்தின் போது SPM தேர்வுகளை செயல்படுத்துவது மாணவர்கள், ஆசிரியர்கள் மற்றும் பெற்றோர்களுக்கு அழுத்தத்தை சேர்க்கும்” என்று அது கூறியது.

“SPM பிப்ரவரி அல்லது மார்ச் மாதத்தில் நடத்தப்பட்டால், மாணவர்கள் பல்கலைக்கழகங்களில் நுழைவதற்கான காத்திருப்பு காலமும் குறைக்கப்படும்.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here