கபாலி கும்பலை சேர்ந்த 10 பேருக்கு 18 மாத சிறை

சிரம்பான் கபாலி கும்பலைச் சேர்ந்த 10 பேரை சட்டவிரோத சமூகத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் என்று கூறி 18 மாத சிறைத் தண்டனை விதித்து உயர் நீதிமன்றம் இன்று தீர்ப்பளித்துள்ளது. நீதிபதி டத்தோ அஜிசுல் அஸ்மி அட்னான், கே.சற்குணன் 41; ஆர்.கமல் ராஜ் 28; எல்.நவின்ராஜ் 29; எஸ்.இளங்கோவன் 43; ஜி.கார்த்திக் 28; ஜி.ரவிக்குமார் 30; எஸ்.விவன் 23; எஸ்.சிவபாலன் 26; ஆர்.குணசேகரன் 34; மற்றும் ஆர்.ஜீவன்ராஜ் 25.

ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்ற குழுவின் உறுப்பினர்களாக இருந்ததற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 130V(1) இன் கீழ் முதலில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட பின்னர், சட்டவிரோத சமூகத்தின் உறுப்பினர்களாக இருந்ததற்காக, சங்கங்கள் சட்டம் 1966 இன் பிரிவு 43 இன் கீழ் மாற்றுக் குற்றச்சாட்டை அவர்கள் முன்னதாக ஒப்புக்கொண்டனர்.

இருப்பினும், மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அவர்கள் கைது செய்யப்பட்ட நேரத்தில் இருந்து அவர்களின் தண்டனையை அனுபவிக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்ட பின்னர் பத்து பேர் விடுதலை செய்யப்படுவார்கள். அதே குற்றத்திற்காக மற்றொரு குற்றவாளி எஸ். சுப்ரமணியம் 53, RM3,000 அபராதம் செலுத்த உத்தரவிடப்பட்டது. இருப்பினும், கடந்த 463 நாட்களாக காவலில் இருந்ததால் அபராதம் செலுத்துவதில் இருந்து சுப்ரமணியனுக்கு விலக்கு அளிக்கப்பட்டது.

குற்றச்சாட்டுகளின்படி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் அனைவரும் பிப்ரவரி 1, 2019 முதல் நவம்பர் 27, 2019 வரை ஜாலான் ரந்தாவ்-சிலியாவ், ரந்தாவில் உள்ள சட்டவிரோத அமைப்பான கபாலி கும்பலைச் சேர்ந்தவர்கள் ஆவர். 2019 நவம்பர் மற்றும் டிசம்பரில் மேற்கொள்ளப்பட்ட நடவடிக்கையில் அதன் தலைவர் உட்பட 19 உறுப்பினர்களை கைது செய்த பின்னர், ‘Geng Kabali’ எனப்படும் வன்முறை ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட கிரிமினல் குழுவை போலீசார் முடக்கியதாக முன்னர் தெரிவிக்கப்பட்டது.

கோலாலம்பூர், சிலாங்கூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் ஆகிய இடங்களில் உள்ள வீடுகளில் கொள்ளையடிப்பதற்கு இந்தக் குழுவே காரணம் என்று போலீசார் தெரிவித்தனர். 2019 ஆம் ஆண்டில் மொத்தம் 65 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. சிலாங்கூர் மற்றும் கோலாலம்பூரில் 50 வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. மற்ற 15 வழக்குகள் நெகிரி செம்பிலானில் பதிவாகியுள்ளதாக காவல்துறை தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here