2 வெளிநாட்டு கார்களை ரொக்கமாக வாங்கிய போலி பல் மருத்துவர்கள்

சட்டவிரோத பல்மருத்துவரின் செயல்பாடுகளின் மூலம் லாபகரமான வருமானத்தின் விளைவாக இரண்டு வெளிநாட்டு மாடல் கார்களை ரொக்கமாக வாங்க முடிந்தது. கடந்த வியாழன் அன்று சிலாங்கூர் பெட்டாலிங் ஜெயாவில் உள்ள ஒரு இல்லத்தில் மேற்கொள்ளப்பட்ட சிறப்பு நடவடிக்கையின் விளைவாக சிலாங்கூர் மாநில சுகாதாரத் துறையின் பல் சுகாதாரப் பிரிவினால் கைது செய்யப்பட்ட மூன்று வெளிநாட்டினர் அனுபவித்த சொகுசான வாழ்க்கையில் இந்த வெளிநாட்டு காரும் அடங்கும்.

30 வயதான சந்தேகநபரிடம் விசாரணை நடத்தியதில், அவர்கள் அனைவரும் மருத்துவ மனைகளாக மாற்றப்பட்ட வீடுகளில் சான்றிதழ் இல்லாமல் பல்வேறு பல் சேவைகளை வழங்குவது கண்டறியப்பட்டதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. சந்தேக நபர் சமூக ஊடகமான டிக்டோக்கில் அவர்களின் சேவைகளை விளம்பரப்படுத்துவதைக் கண்டறிந்தார், வழங்கப்பட்ட சேவையைப் பொறுத்து சுமார் RM100 முதல் RM1,400 வரையிலான விலை சலுகைகளுடன்.

விசாரணையின் ஆரம்ப கட்டத்தில் கூட, அவர்களில் சிலர் சேவையை வழங்குவதை ஒப்புக் கொள்ளவில்லை, ஆனால் சந்தேகத்திற்குரியவரின் மொபைல் ஃபோனை ஆய்வு செய்ததில் வாடிக்கையாளர் RM2,000 வரை பணப் பரிமாற்றம் செய்யப்பட்டதற்கான ஆதாரம் கிடைத்தது. சட்டவிரோத வேலை வழி ஒவ்வொரு மாதமும் நல்ல வருமானத்தை அளிக்கிறது என்பதை இது தெளிவாக நிரூபிக்கிறது. மாதத்திற்கு சராசரியாக 30 வாடிக்கையாளர்களைப் பெற்றால், அவர்கள் மாதத்திற்கு RM20,000 க்கு மேல் சம்பாதிக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, மேலும் விசாரணையில் ஒவ்வொரு ‘சட்டவிரோத மருத்துவருக்கும்’ தங்களுக்கென வழக்கமான வாடிக்கையாளர் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது.

இந்த நடவடிக்கையில் பங்கேற்ற குடிநுழைவுத் துறை, சந்தேக நபரின் கட்டுமானத் துறையில் பணி அனுமதிச் சீட்டுகளைக் கண்டறிந்தது. இருப்பினும், கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் கோவிட்-19 பரவல் மற்றும் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு (MCO) காரணமாக, சட்டவிரோத மருத்துவ தொழிலுக்கு அவர்கள் மாறினர் என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, சிலாங்கூர் மாநில சுகாதாரத் துறையின் பல் சுகாதாரப் பிரிவின் தலைமை உதவி மூத்த இயக்குநர் (பல் மருத்துவப் பயிற்சி) டாக்டர் இஸ்வான் அப்துல் ஹமீத் கூறுகையில், சுகாதார அமைச்சகத்தில் பதிவு செய்யப்படாத வளாகங்களில் பல் சிகிச்சை அளித்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் மூன்று இந்தோனேசிய ஆண்களை அவரது தரப்பினரை கைது செய்தது.

அவர் கூறுகையில், கடந்த ஆண்டு முதல் இந்த நடவடிக்கை செயல்பட்டு வந்தது முதற்கட்ட விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டது. சந்தேக நபரின் வீட்டிற்கு ஒரு வாரத்திற்குள் எட்டு வாடிக்கையாளர்கள் வந்து சேவைகளைப் பெற்றுக் கொண்டது விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது. சந்தேக நபர்களில் ஒருவர் ஒவ்வொரு மாதமும் ஜோகூர் மற்றும் பினாங்கில் ஒரு  கூடுதலாக வாடிக்கையாளரின் வீட்டிற்கு வருவதற்கான சேவையையும் வழங்க வந்ததாக என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here