அரசாங்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மனசாட்சியின் அடிப்படையில் வாக்களிப்பது அவர்களது சுதந்திரம் என்கிறார் ரஃபிஸி

அரசாங்கத்தின் சட்டபூர்வத்தன்மை தொடர்பான விஷயங்களைத் தவிர, அனைத்து அரசாங்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் தங்கள் சொந்த கருத்துக்கள் மற்றும் மனசாட்சியின் அடிப்படையில் வாக்களிக்க சுதந்திரமாக உள்ளனர் என்று பிகேஆர் துணைத் தலைவர் ரஃபிஸி ரம்லி கூறுகிறார்.

டிக்டோக்கில் வெளியிடப்பட்ட வீடியோவில், ரஃபிஸி, மக்களவையில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட மசோதாக்கள் மற்றும் பிரேரணைகள், அரசாங்கத்தின் சட்டபூர்வமான தன்மையை பாதிக்கும் வகையில், பிரதமர் தலைமை மீதான நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு மற்றும் புத்ராஜெயாவால் கொண்டுவரப்பட்ட விநியோக மசோதாக்கள் ஆகியவை அடங்கும்.

மத்திய அரசமைப்புச் சட்டத்தில் உள்ள பல்வேறு கட்டுரைகள் மற்றும் உட்பிரிவுகள் மற்றும் அரசாங்கத்தின் சட்டப்பூர்வத்தன்மை தொடர்பான  கட்சித்தாவல் எதிர்ப்புச் சட்டத்தின் காரணமாக இந்த விஷயங்களில் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தங்களுடைய சொந்தக் கருத்துகளின் அடிப்படையில் வாக்களிக்க சுதந்திரம் இல்லை என்றார்.

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் தலைமையிலான ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் உள்ள பல்வேறு கூட்டணிகள் மற்றும் கட்சிகள் கையெழுத்திட்ட புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தை (MoU) இலக்காகக் கொண்ட விமர்சனங்கள் குறித்து பாண்டான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கருத்து தெரிவித்தார்.

எதிர்க்கட்சிகளும் சில தரப்பினரும் ஒப்பந்தத்தில் உள்ள உட்பிரிவுகளை எடுத்துக்கொண்டனர்.  இது ஜனநாயகம் மற்றும் மக்களவையில் உள்ள அவர்களின் உறுப்பினர்களின் நலன்களின் அடிப்படையில் வாக்களிக்கும் ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினரின் சுதந்திரத்தை அச்சுறுத்துவதாகக் கூறினர்.

புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் உள்ள உட்பிரிவுகளில் ஒன்று, தங்கள் கட்சிகள் நிர்ணயித்தபடி, அதற்குப் பதிலாக, பிரதமர் அல்லது அரசாங்கத்திற்கு எதிராக வாக்களிக்கத் தவறிய நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் பதவியை ராஜினாமா செய்ததாகக் கருதப்படுவார்கள்.

மத்திய அரசமைப்புச் சட்டத்தின் 49A(1) பிரிவின் கீழ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் இடங்கள் காலி செய்யப்பட்டதாகக் கருதப்படும் என்று மற்றொரு ஷரத்து கூறுகிறது.

பொருளாதார விவகார அமைச்சராகவும் இருக்கும் ரஃபிஸி, பெரிகாத்தான் நேஷனல் (PN) தலைவர் முஹிடின் யாசின் பிரதமராக இருந்தபோது அவசரநிலை பிரகடனம் செய்து நாடாளுமன்றத்தை 6 மாதங்களுக்கு இடைநிறுத்தியபோது புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் ஜனநாயக விரோதமானது என்று எதிர்க்கட்சிகள் விமர்சித்தது முரண்பாடாக உள்ளது என்றார்.

“அரசியல் தவளைகளுக்கு” நாடு பலியாவதைத் தடுக்கவும், மக்களின் நலன் மற்றும் நாட்டின் வளர்ச்சியைப் பாதுகாக்க தேவையான ஸ்திரத்தன்மையை உறுதிப்படுத்தவும் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் அவசியம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here