ரோஸ்மாவின் RM1.25 பில்லியன் சோலார் திட்ட ஊழல் மேல்முறையீட்டு வழக்கு ஜூன் மாதம் விசாரணை

சரவாக் கிராமப்புற பள்ளிகளில் RM1.25 பில்லியன் அளவிலான சூரிய ஆற்றல் திட்ட ஊழல் வழக்கில், கோலாலம்பூர் உயர்நீதிமன்றம் தனது தண்டனையை ரத்து செய்ய ரோஸ்மா மன்சோரின் மேல்முறையீட்டை நீதிமன்றம் விசாரிக்கும்.

இன்று வழக்கு விணாரணையின் போது தேதிகள் நிர்ணயிக்கப்பட்டதாக துணை அரசு வழக்கறிஞர் Poh Yih Tinn  செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். அனைத்து சமர்ப்பிப்புகளையும் ஜூன் 7 ஆம் தேதிக்கு முன் தாக்கல் செய்யுமாறு அரசு தரப்புக்கு நீதிமன்றம் அறிவுறுத்தியுள்ளது என்றார். விசாரணைக்கு தலைமை தாங்கிய நீதிபதி ஜைனி மஸ்லான்  விலக மறுத்ததற்கு எதிராக ரோஸ்மா கொண்டு வந்த இரண்டு மேல்முறையீடுகளும் இந்த நடவடிக்கைகளில் அடங்கும்.

70 வயதான ரோஸ்மா, முன்னாள் Jepak Holdings Sdn Bhd நிர்வாக இயக்குநர் Saidi Abang Samsudin  இடமிருந்து தனது முன்னாள் உதவியாளர் Rizal Mansor மூலம், நிறுவனத்திற்கு சூரிய ஒளித் திட்டத்தைப் பாதுகாக்க உதவுவதற்காக RM187.5 மில்லியனைக் கோரினார்.

டிசம்பர் 20, 2016 அன்று புத்ராஜெயாவில் உள்ள செரி பெர்டானாவில் ரிசால் மூலம் சைடியிடமிருந்து 5 மில்லியன் ரிங்கிட் லஞ்சம் பெற்றதற்காகவும், செப்டம்பர் 7, 2017 அன்று ஜாலான் லங்காக் டூடாவில் சைடியிடம் இருந்து 1.5 மில்லியன் ரிங்கிட் பெற்றதாக மற்றொரு குற்றச்சாட்டிலும் அவர் தண்டனை பெற்றார். ஜைனி மூன்று குற்றச்சாட்டுகளுக்காக அவளுக்கு 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதித்தார். ஆனால் அவற்றை ஒரே நேரத்தில் இயக்க உத்தரவிட்டார்.

ரோஸ்மா RM970 மில்லியன் அபராதத்தை செலுத்தத் தவறினால், அவர் தனது ஆரம்ப 10 ஆண்டு தண்டனையை முடித்த பிறகு மேலும் 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்க வேண்டும் என்று நீதிமன்றம் கூறியது. ரோஸ்மா தனது மேல்முறையீட்டு விசாரணை நிலுவையில் ஜாமீனில் வெளியே உள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here