நிலச்சரிவில் சிக்கி உயிரிழந்த 6 பேரின் உறவினர்கள் சொக்சோ உதவித்தொகை பெற தகுதியானவர்கள்

கோலாலம்பூர் – பத்ட்தாங் காலி, கோத்தோங் ஜெயாவில் உள்ள ஃபார்தர்ஸ் ஆர்கானிக் பண்ணையில் ஏற்பட்ட நிலச்சரிவில் சிக்கி உயிரிழந்த 6 பேரின் அடுத்த உறவினர்கள் சமூகப் பாதுகாப்பு அமைப்பின் (பெர்கெசோ) திட்டத்தின் கீழ் பயன்பெறத் தகுதியுடையவர்கள் என்று மனிதவள அமைச்சர் வி.சிவகுமார் தெரிவித்தார்.

அவர்களில் சிற்றுண்டி உதவியாளர் நூருல் அஸ்வானி கமருல்ஜமான் (31) என்பவரின் உறவினர்கள் அடங்குவர். அவர் இதுவரை உயிரிழந்த 24 உறுதிப்படுத்தப்பட்டவர்களில் ஒருவர். ஊழியர்களின் சமூகப் பாதுகாப்புச் சட்டம் 1969 (சட்டம் 4) இன் செல்லுபடியாகாத திட்டத்தின் கீழ் நூருல் அஸ்வானியின் குடும்பம் இறுதிச் சடங்கு மேலாண்மை நன்மை (FPM) மற்றும் உயிர் பிழைத்தவர்களின் ஓய்வூதியத்தைப் பெற தகுதியுடையது என்று அவர் கூறினார்.

நூருல் அஸ்வானியின் தாயார் புவான் சித்தி எசா ஹசன், எஃப்.பி.எம்-ல் ஒருமுறை செலுத்தும் ரிம2,000 மற்றும் வாழ்நாள் முழுவதும் உயிர் பிழைத்தவர்களுக்கான ஓய்வூதியம் சுமார் ரிம238 என்று நூருல் அஸ்வானியில் உதவித் தொகை வழங்கிய பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.  நூருல் அஸ்வானி இங்குள்ள பத்துவில் உள்ள Sekolah Jenis Kebangsaan Cina Mun Choong கேன்டீனில் பணிபுரிந்தார்.

பெர்கேசோவால் பாதிக்கப்பட்ட மற்ற ஐந்து பேர் அடையாளம் காணப்பட்டதாகவும், அவர்களது அடுத்த உறவினர்களுக்கு FPM-ல் தலா RM2,000 மற்றும் உயிர் பிழைத்தவர்களின் ஓய்வூதியம் RM475 முதல் RM2,500 வரை வழங்கப்படும் என்றும் சிவக்குமார் கூறினார். உயிரிழந்த 5 பேரின் அடுத்த உறவினர்களுக்கான உதவித்தொகை விரைவில் வழங்கப்படும் எனவும் அதே வேளை உயிரிழந்தவர்களின் குடும்பத்தினருக்கு ஆறுதல் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here