விபச்சார விடுதி நடத்த உதவிய ஆடவருக்கு RM23,000 அபராதம், ஒரு நாள் சிறை

ஜனவரி 2021 இல், அனுமதியின்றி மூன்று வெளிநாட்டுப் பெண்களை ஒரு வளாகத்தில் இருக்க அனுமதித்து, விபச்சார விடுதி நடத்த உதவியாக இருந்த குற்றச்சாட்டின் பேரில், இன்று ஆயிர் கெரோஹ் செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் ஒருவருக்கு RM23,000 அபராதம் மற்றும் ஒரு நாள் சிறைத்தண்டனை விதித்தது.

குற்றம் சாட்டப்பட்ட 53 வயதான லாவ் சீ கியோவ் @ லாவ் சீ கியோங் தனக்கு எதிரான குற்றத்தை ஏற்றுக்கொண்டதால், நீதிபதி தர்மாஃபிக்ரி அபு ஆடாம் இந்த தண்டனையை வழங்கினார்.

13 ஜனவரி 2021 அன்று மாலை 4.45 மணியளவில், தாமான் மலாக்கா ராயாவின் ஜாலான் மலாக்கா ராயா 8 இல் உள்ள இல்லத்தில் விபச்சாரம் நடத்த உதவியதாக சீ கியோங் மீது குற்றஞ் சாட்டப்பட்டது. இது குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 373(1)(a) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதே பிரிவின் கீழ் அதிகபட்சமாக 15 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் விதிக்கப்படலாம்.

இரண்டாவது குற்றச்சாட்டிற்காக, அவர் மூன்று சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகள், இரண்டு தாய்லாந்து நாட்டவர்கள் மற்றும் ஒரு வியட்நாம் நாட்டவரை ஒரே தேதி மற்றும் நேரத்தில் வளாகத்தில் இருக்க அனுமதித்தது கண்டறியப்பட்டது.

குடிவரவுச் சட்டம் 1959/1963 இன் குற்றப் பிரிவு 55E (1) கீழ் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், (ஒவ்வொரு சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிக்கும்) குறைந்தபட்ச அபராதம் RM5,000 மற்றும் அதிகபட்சமாக RM30,000 அல்லது ஒரு வருடம் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் வழங்குகிறது.

முதல் குற்றச்சாட்டிற்காக அவருக்கு ஒரு நாள் சிறைத்தண்டனையும், RM8,000 அபராதமும் விதிக்கப்பட்டது. அபராதத் தொகையைச் செலுத்தத் தவறினால் மூன்று மாதங்கள் சிறைத்தண்டனையும் நீதிமன்றம் விதித்துள்ளது.

இரண்டாவது குற்றச்சாட்டின் பேரில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு RM15,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது அல்லது அபராதம் செலுத்தத் தவறினால் மூன்று மாதங்கள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும் என்றும் நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here