ஆடம்பர நிகழ்வுகளுக்காக பொது நிதியை வீணாக்காதீர்- அன்வார் நிறுவனங்களுக்கு அறிவுறுத்தல்

பொது நிதியை வீணடிப்பதைத் தவிர்க்க, பெரிய அளவிலான விழாக்களை ஏற்பாடு செய்வதையோ அல்லது புதிய ஆடைகள்  வாங்குவதையோ நிறுத்துமாறு பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் அரசாங்க நிறுவனங்களைக் கேட்டுக்கொண்டுள்ளார்.

பெர்னாமா அறிக்கை ஒன்றில், இத்தகைய ஆடம்பர நிகழ்வுகளுக்குப் பயன்படுத்தப்படும் ஒதுக்கீடுகள் தேவைப்படும் குழுக்களுக்கு மாற்றப்படலாம் என்று அன்வார் கூறினார்.

ஒவ்வொரு ஏஜென்சியும் வீண் விரயத்தைக் குறைக்க வேண்டும். விரயத்தை முடிவுக்குக் கொண்டுவர வேண்டும். ஆடம்பரமான நிகழ்வுகளை குறைக்கவும் என்று அவர் புத்ராஜெயாவில் தேசிய அளவிலான வியாபாரிகள் மற்றும் சிறு வியாபாரிகள் தின மாநாட்டின் தொடக்கத்தில் கூறினார்.

உதாரணமாக, சில துறைகள், ஒவ்வொரு முறையும் விழா அல்லது கொண்டாட்டத்தின் போது புதிய ஆடைகள், புதிய பாத்தேக் மற்றும் புதிய தயாரிப்புகளை செய்யும். இந்த நடைமுறையை நிறுத்துவோம் என்று நான் சொல்கிறேன்.

எந்தவொரு விழாவிற்கும் புதிய ஆடைகளை ஆர்டர் செய்ய வேண்டிய அவசியம் ஏற்பட்டால், அத்தகைய கொள்முதல் குறைந்த ஊதிய விகிதத்தில் உள்ள ஊழியர்கள் அல்லது B40 குழுவில் உள்ளவர்களுக்கு மட்டுமே இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

அமைச்சர்களுக்கோ அல்லது பொதுச் செயலாளர்களுக்கோ (அமைச்சகங்களில்) அதை என்னிடம் கொடுக்க வேண்டாம் என்று அன்வர் கூறினார். நிதியமைச்சராக இருக்கும் அன்வார், இதுபோன்ற செலவுக் குறைப்பு நடவடிக்கைகளை சிலர் சிறியதாகக் கருதினாலும், அது நாட்டில் உள்ள ஒரு பெரிய ஏழைக் குழுவிற்கு பயனளிக்கும் என்று கூறினார்.

சிலர் இது ஒரு சிறிய விஷயம் என்று கூறுகிறார்கள், (அதாவது) நான் மெர்சிடீஸை நிராகரித்தபோது (மற்றும்) சம்பளம் வாங்குவதில்லை என்ற எனது முடிவு, ஆனால் இவற்றையெல்லாம் நிறுத்தினால், ஏழைகளுக்கு ஒதுக்கீடுகளை வழங்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here