அம்னோ முதல் 2 பதவிகளுக்கு போட்டி இருக்குமா? இன்னும் முடிவு எடுக்கப்படவில்லை

அடுத்த மாதம் நடைபெறவுள்ள கட்சியின் தேர்தலில் தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிகள் போட்டி இருக்குமா என்பது குறித்து அம்னோ உச்ச மன்றம் இன்னும் முடிவு எடுக்கவில்லை. அம்னோ பொதுச்செயலாளர் அஹ்மட் மஸ்லான், இந்த விவகாரம் குறித்து மன்றம் ஆலோசிக்க இன்னும் கால அவகாசம் உள்ளது என்றார்.

ஜனவரியில், மன்றம் அதன் மாதாந்திரக் கூட்டத்தை வழக்கம் போல் நடத்தும் மற்றும் பொதுச் சபை நடைபெறுவதற்கு ஒரு நாள் முன்னதாக ஜனவரி 12 ஆம் தேதி மற்றொரு சிறப்புக் கூட்டத்தை நடத்தும். சிறப்புக் கூட்டத்தில் முடிவு எடுக்கலாம் என்று பெரித்தா ஹரியான் தெரிவித்துள்ளது. முன்னதாக, சுங்கை பெசார் அம்னோ தலைவர் ஜமால் யூனோஸ் இரண்டு முக்கிய பதவிகளுக்கும் போட்டியிடக் கூடாது என்று பரிந்துரைத்திருந்தார். பாசீர் சலாக் அம்னோ துணைத் தலைவர் கைருல் அஸ்வான் ஹருனும், அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி மீண்டும் ஒரு முறை தலைவராக தொடர வேண்டும் என்றார்.

முன்னாள் உச்சமன்ற உறுப்பினர்   நஸ்ரி அஜிஸ் இந்த அறிக்கைகளை கேலி செய்தார். ஜமால் மற்றும் கைருல் இருவரும் பொதுத் தேர்தலில் தோல்வியடைந்ததால் அம்னோவுக்கு எது சிறந்தது என்பதைப் பற்றி பேசுவதற்கு “நம்பகத்தன்மை” இல்லை என்று கூறினார். அம்னோ தனது தேர்தல்களைத் தொடர வேண்டும் என்றும் அனைத்து பதவிகளிலும் போட்டியிட அனுமதிக்க வேண்டும் என்றும் நஸ்ரி கூறினார்.

கடந்த மாதம் பொதுத் தேர்தல் முடிவடைந்ததால் கட்சித் தேர்தல் எப்போது வேண்டுமானாலும் நடத்தப்படலாம் என்றும், பல ஆண்டுகளாக அம்னோ கடைப்பிடித்து வரும் ஜனநாயக நடைமுறையை யாரும் பாதிக்கக் கூடாது என்றும் அவர் கூறினார்.

முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கு போட்டியின்றி அழைப்பு விடுத்தவர்கள், தலைவராக ஜாஹிட் மற்றும் துணைத் தலைவராக முகமட் ஹசன் ஆகியோரின் திறன்களை குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தியுள்ளனர் என்று நஸ்ரி கூறினார்.

அம்னோ தனது பொதுக்குழுவை டிசம்பர் 21 முதல் 24 வரை நடத்தவிருந்தது. இருப்பினும், பல உறுப்பினர்கள் ஆண்டு இறுதி விடுமுறையைக் கொண்டிருக்க விரும்புவதால் கட்சித் தேர்தல்கள் ஜனவரி 11 முதல் 14 வரை ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளதாக அஹ்மட் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here