சிபிடாங், சண்டகன் பகுதியில் மீன்பிடி பயணத்தில் மூவர் காணாமல் போயிருக்கின்றனர்

கோத்த கினாபாலு: சிபிடாங் மற்றும் சண்டகன் ஆகிய பகுதிகளில் மீன்பிடிக்கச் சென்ற மூன்று பேர் காணாமல் போயுள்ளனர். முதல் வழக்கில், ஞாயிற்றுக்கிழமை (டிசம்பர் 25) மாலை சபாவின் தென்மேற்கு சிபிடாங் மாவட்டத்தில் உள்ள ஒரு ஆற்றின் முகப்பில் மீன்பிடிப் பயணத்திற்குச் சென்று வீடு திரும்பத் தவறிய ஒரு நபர் காணாமல் போனதாக நம்பப்படுகிறது.

திங்கள்கிழமை (டிசம்பர் 26) காலை 10.47 மணியளவில் சிபிடாங்கில் உள்ள கம்போங் மெரிண்டமன் ஆற்றின் முகப்பில் மீன்பிடித்துவிட்டு வீடு திரும்பத் தவறியதால், நார்டின் யூசோப்பின் குடும்ப உறுப்பினர்களிடமிருந்து தீயணைப்புப் பணியாளர்களுக்கு ஒரு துயர அழைப்பு வந்தது.

மோசமான வானிலையின் போது மீன்பிடித்ததாக நம்பப்படும் பாதிக்கப்பட்டவரை தேடும் பணிகள் தொடங்கப்பட்டுள்ளதாக சிபிடாங் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்பு சேவை நிலையத்தின் தலைவர் கால்வின் ஜோ ஜெஃப்ரி தெரிவித்தார். அவரைத் தேடும் பணியில் தொடர்ந்து ஈடுபட்டு வருகிறோம் என்றார் அவர்.

சண்டகன் மாவட்டத்தின் கிழக்குக் கடற்கரையில், செகுந்தூர் ஆற்றங்கரையில் காணாமல் போன இருவரை தீயணைப்புத் துறையினர் மற்றும் பிற அமைப்புகள் தேடி வருகின்றனர். இன்னும் அடையாளம் காணப்படாத இருவர், ஒரு நாள் முன்னதாக மீன்பிடிக்கச் சென்ற நிலையில் இன்று காலை 11 மணியளவில் காணாமல் போயுள்ளதாக திணைக்களத்தின் பேச்சாளர் தெரிவித்தார். அவர்களைத் தேடும் பணியை மேற்கொண்டு வருகிறோம் என்றார் அவர்.

சபாவின் வானிலை கடந்த நான்கு நாட்களாக மோசமாக உள்ளது, மேலும் கடலோர கிராமங்களான பிடாஸ், சண்டகன் மற்றும் கோத்த கினாபாலு போன்றவற்றிலும் அதிக அலை நிகழ்வு அழிவை ஏற்படுத்தியுள்ளது. 100 க்கும் மேற்பட்ட வீடுகள் சேதமடைந்துள்ளன அல்லது அழிக்கப்பட்டுள்ளன 800 க்கும் மேற்பட்ட மக்கள் வெளியேற்றப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here