சிறிய நிறுவனங்களுக்கான குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை ஒத்திவைப்பதை MEF வரவேற்றது

ஐந்துக்கும் குறைவான தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் நிறுவனங்களுக்கு RM1,500 குறைந்தபட்ச ஊதியத்தை அமல்படுத்துவதை ஒத்திவைக்கும் புத்ராஜெயாவின் முடிவை மலேசிய முதலாளிகள் கூட்டமைப்பு (MEF) இன்று பாராட்டியுள்ளது. இது அத்தகைய நிறுவனங்களுக்கு வரவேற்கத்தக்க நிவாரணம் என்று கூறியது.

MEF தலைவர் சையத் ஹுசைன் சையத் ஹுஸ்மான் கூறுகையில், இந்த ஒத்திவைப்பு மைக்ரோ, சிறிய மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள் தங்கள் புத்தகங்களை சமநிலைப்படுத்த அனுமதித்தது. குறிப்பாக அடுத்த ஆண்டு எதிர்பார்க்கப்படும் பொருளாதார சவால்களை கருத்தில் கொண்டு இது மிகவும் சிறப்பாக இருந்தது என்றார்.

இந்த ஒத்திவைப்பு நிறுவனங்களுக்கு தங்கள் வணிகத்தை கட்டியெழுப்ப கால அவகாசம் மற்றும் பணப்புழக்கத்தை மிதக்க வைக்கும் என்று சையத் ஹுசைன் கூறினார். முதலாளிகள் தங்கள் ஊழியர்களை அவர்களின் சொத்து என்பதால் அவர்கள் மதிக்கிறார்கள் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

இது நிலைத்தன்மை, அவர்களின் வணிகத்தை உயிர்ப்புடன் வைத்திருப்பது, அவர்களின் அனைத்து ஊழியர்களையும் தக்கவைத்துக்கொள்வது மற்றும் அவர்களின் நிதி நிலையை மீண்டும் கட்டியெழுப்புதல் ஆகியவற்றின் பிரச்சினையாகும். எந்த ஒரு முதலாளியும் தங்கள் அனுபவமிக்க ஊழியர்களை இதற்காக இழக்க விரும்பவில்லை. அவர்களின் திறன்களை வளர்த்துக்கொள்ளவும், அறிவை விரிவுபடுத்தவும் அதிக நேரமும் முதலீடும் அவர்களுக்கு வைக்கப்பட்டுள்ளது.

சிவகுமார் வணிகத் தேவைகள் குறித்து கேட்பதை MEF பாராட்டுகிறது. மேலும் தொழில்களை உயிர்ப்புடன் வைத்திருப்பது அதிக வேலைவாய்ப்பை உருவாக்கும் என்று மனிதவள அமைச்சர் வி சிவகுமாரைக் குறிப்பிட்டு கூறினார். இந்த ஆண்டு மே 1 முதல் அனைத்துத் துறைகளிலும் குறைந்தபட்ச ஊதிய ஆணை 2022 அமலுக்கு வந்தாலும், ஐந்துக்கும் குறைவான தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் முதலாளிகளுக்கு இந்த ஆண்டு டிசம்பர் 31 வரை விலக்கு அளிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here