பணவீக்க அறிக்கைகள் தொடர்பான ரஃபிஸியின் கருத்து தவறானது

பெட்டாலிங் ஜெயா: பணவீக்கம் மற்றும் நுகர்வோர் செலவுப் பழக்கம் குறித்து பொருளாதார விவகாரங்கள் அமைச்சர் ரஃபிஸி ரம்லியின் அறிக்கைகளுக்காக சந்தைக் கல்வி மையம் (CME) கடந்த வாரம் “இந்த வகையான தகவல்தொடர்பு துல்லியமானது அல்ல” என்று கூறியுள்ளது.

கடந்த வாரம் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், ரஃபிஸி, நுகர்வோரின் செலவுப் பழக்கம் பணவீக்கத்தின் முக்கிய இயக்கி என்று கூறினார். பொருளாதாரக் கோட்பாட்டின் படி, விலை அதிகரிக்கும் போது தேவை குறைய வேண்டும் என்றும் ஆனால் மலேசியாவில் அந்த போக்கு காணப்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

உணவுகள் மற்றும் மது அல்லாத பானங்கள் வகைகளில் இது குறிப்பாக உண்மை என்று ரஃபிஸி கூறினார். விலைகள் உயர்ந்தாலும் தேவை குறையவில்லை.

ஆஸ்திரிய நோபல் பரிசு பெற்ற பொருளாதார நிபுணர் ஃபிரெட்ரிக் ஆகஸ்ட் வான் ஹாயக்கை மேற்கோள் காட்டி, CME, பணவீக்கத்தின் “அசல் மற்றும் சரியான அர்த்தம் பணத்தின் அளவு அதிகப்படியான அதிகரிப்பு ஆகும். இது விலை உயர்வுக்கு வழிவகுக்கும்” என்று தெளிவுபடுத்தினார்.

“இந்த அறிக்கைகள் மூலம் நுகர்வோரை ‘shaking’ செய்வதன் நோக்கத்தை நாங்கள் புரிந்து கொண்டாலும், பொருளாதார பகுத்தறிவின் துல்லியத்தில் சமரசம் செய்யாமல் அமைச்சகம் வலுவான செய்திகளை அனுப்ப முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று CME இன் CEO Carmelo Ferlito இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பணவீக்கத்தை கையாள்வதில் அரசாங்கம் தீவிரமாக இருக்க விரும்பினால், முதலில் அதன் காரணத்தை சரியாக அடையாளம் கண்டு, போதுமான தகவல் தொடர்பு கொள்கையை செயல்படுத்த வேண்டும். மேலும், மக்கள் தங்கள் நிதிக்கு பொறுப்பாக இருக்க வேண்டும் என்று அரசாங்கம் விரும்பினால், வரிவிதிப்பு மூலம் மக்களிடம் இருந்து வசூலிக்கப்படும் பணத்தின் சொந்த நிதிக்கு பொறுப்பாக இருப்பதன் மூலம் அது ஒரு சமிக்ஞையை அனுப்ப வேண்டும்.

2020 இல் RM305 பில்லியன் (மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 23%) மற்றும் 2021 இல் RM225 பில்லியன் (மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 15%) – கோவிட்-19 தொற்றுநோயின் பொருளாதார தாக்கத்தை குறைக்கும் முயற்சியில் மலேசியாவின் விரிவான நிதி மற்றும் பணவியல் கொள்கைகள் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன என்று ஃபெர்லிட்டோ கூறினார். தற்போதைய பணவீக்க சிக்கல்களின் வேர்.

பணவீக்கத்தை சரியாகச் சமாளிக்க, புழக்கத்தில் உள்ள பணத்தின் அளவைக் குறைக்க அரசாங்கம் தனது செலவினங்களை படிப்படியாகக் குறைக்க வேண்டும் என்றார்.

சீரான வரவு செலவுத் திட்டங்களின் முதன்மையை மீண்டும் நிலைநிறுத்த சீர்திருத்தங்கள் அறிமுகப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றும் ஃபெர்லிட்டோ அழைப்பு விடுத்தார்.

அவர் எதிர்கொண்ட விமர்சனங்களுக்கு விடையிறுக்கும் வகையில், ரஃபிஸி கடந்த வாரம் தனது செய்தியாளர் கூட்டத்தில், “அதிக நெகிழ்வான நுகர்வோர் தேவை” பொருட்களின் விலையை பாதிக்கும் ஒரு பெரிய காரணியாக மாறும் வகையில் வழங்கல் மற்றும் தேவையை நிவர்த்தி செய்ய வேண்டியதன் அவசியத்தை தனது முக்கிய செய்தியாகக் கூறினார்.

அவர் விமர்சனத்திற்குத் தயாராக இருப்பதாகவும், வாதங்கள் முன்வைக்கப்படும் போது “புத்திசாலித்தனமான” பொதுமக்கள் அவரது கருத்துக்களைப் புரிந்துகொள்வார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here