மருத்துவமனைகளில் வி.ஐ.பி.களுக்கு சிறப்பு சிகிச்சை இல்லை என்கிறார் சுகாதாரத்துறை தலைமை இயக்குநர்

அரசு மருத்துவமனைகளில் பொது மக்கள் சம்பந்தப்பட்ட அவசர வழக்குகளில் சிகிச்சைக்கு விஐபிகளுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படுவதில்லை என்று சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகிறார்.

இத்தகைய நடைமுறை பொதுவானது என்ற கூற்றுக்களை மறுத்த அவர், “அவசர மற்றும் அவசர வழக்குகளுக்கு” முன்னுரிமை அளிப்பதில் சுகாதார அமைச்சகத்தின் கொள்கை தெளிவாக உள்ளது என்றார்.

எந்தவொரு தாமதமும் இல்லாமல் சிகிச்சை அளிக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக அமைச்சகத்தின் கொள்கை அவசர மற்றும் அவசர வழக்குகளுக்கு முதலிடம் கொடுக்கிறது என்பதைக் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டியது அவசியம் என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

சமீபத்தில், CodeBlue என்ற செய்தி இணையதளம், செர்டாங் மருத்துவமனையின் மருத்துவர் எழுதியதாகக் கூறப்படும் ஒரு கட்டுரையைப் பதிவேற்றியது. அவர் நிலையான நிலையில் இருந்தாலும் அவசர சிகிச்சைப் பிரிவில் உள்ள விஐபிகளை உடனடியாகச் சந்திக்குமாறு “உயர் அதிகாரிகளிடமிருந்து” அழைப்பு வரும் என்று கூறப்பட்டிருந்தது.

விஐபிகளுக்கு முன்பாக நோயாளிகள் நீண்ட வரிசையில் காத்திருந்தாலும், விஐபிகளுக்கு சிகிச்சை அளிக்க மற்ற நிபுணர்களும் அழைக்கப்படுவார்கள் என்று மருத்துவர் கூறினார்.

இந்த நடைமுறை பொதுவானது என்ற குற்றச்சாட்டுகளுக்கு ஆதாரமாக உண்மைகளை வழங்குமாறு புகார்தாரரை வலியுறுத்திய நூர் ஹிஷாம், பொது மருத்துவமனைகளில் விஐபிகள் அல்லது விவிஐபிகளுக்கு சிறப்பு பாதை இல்லை என்று சுட்டிக்காட்டினார்.

நாங்கள் (மட்டும்) வயதானவர்களுக்கு ஒரு சிறப்பு பாதையை வைத்திருக்கிறோம்  என்று அவர் கூறினார். தனித்தனியாக, நெரிசலைத் தவிர்ப்பதற்காக சந்திப்புகளை திட்டமிடுமாறு நூர் ஹிஷாம் பொதுமக்களை ஊக்குவித்தார்.

ஒரு சந்திப்பைத் திட்டமிடுவதை நாங்கள் ஊக்குவிக்கிறோம். இது நெரிசல் மற்றும் தேவையற்ற நெரிசலை சமாளிக்க உதவுகிறது என்றார்.

நேற்று, சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபா, அரசு மருத்துவமனைகளில் நெரிசலைத் தீர்ப்பதற்கான திட்டங்களை அமைச்சகம் வரையத் தொடங்கியுள்ளது என்றார். ஜூன் 24, 2019 அன்று வெளியிடப்பட்ட 2018 ஆம் ஆண்டிற்கான ஆடிட்டர் ஜெனரல் அறிக்கையில் இந்த சிக்கல் எழுப்பப்பட்டது.

இத்தகைய நிலை அரசு மருத்துவமனைகளின் அவசர மற்றும் காய சிகிச்சைப் பிரிவில் மட்டுமல்ல, அதன் வெளிநோயாளர் மருத்துவமனைகள் மற்றும் உள்நோயாளிகள் பிரிவுகள் மற்றும் அரசு சுகாதார கிளினிக்குகள் (KK) ஆகியவற்றிலும் உள்ளது என்று அறிக்கை கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here