இரண்டு முன்னாள் பகாங் SUK ஊழியர்கள் பகாங் மாநில விருதுகளுக்கான இணையதள உள்ளடக்கத்தை மாற்றியமைத்ததாக குற்றச்சாட்டு

பகாங் SUK

குவாந்தான்: பகாங் மாநிலச் செயலர் (SUK) அலுவலகத்தில் இணைக்கப்பட்ட இரண்டு முன்னாள் அரசு ஊழியர்கள் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு பகாங் மாநில  விருதுகள் மேலாண்மை அமைப்பின் இணையதளத்தின் உள்ளடக்கத்தில் அங்கீகரிக்கப்படாத மாற்றங்களைச் செய்ததாக 29 குற்றச்சாட்டுகள் இன்று இங்குள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டன.

எவ்வாறாயினும், முறையே செயல்பாட்டு உதவியாளராகவும் நிர்வாக உதவியாளராகவும் பணிபுரிந்த முகமட் இசா முகமட் யூசோப் 36 மற்றும் முஹம்மது அமர் சயஃபீக் அஜீஸ் 30,  நீதிபதி மைமூனா எய்ட் முன் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர், குற்றச்சாட்டை மறுத்து விசாரணை கோரினர்.

ஃபெல்டா சுங்கை பஞ்சிங் தைமூரைச் சேர்ந்த முகமது இசா, பகாங் SUK அலுவலகத்தில் பிப்ரவரி 19, 2020 முதல் அக்டோபர் 12, 2021 வரை செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படும் 26 குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார். மூன்று குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொண்டுள்ள முஹம்மது அமர் சயாபீக், 2021 ஆகஸ்ட் 18 முதல் இந்த ஆண்டு அக்டோபர் 4 வரை அதே இடத்தில் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

பகாங் சுல்தானால் வழங்கப்பட்ட மாநில விருதுகளைப் பெறுபவர்கள் என 29 நபர்களின் பெயர்களை இணையதள அமைப்பில் உள்ளிடுவதற்கு அங்கீகாரம் இல்லாமல், தங்கள் அடையாள எண்களைப் பயன்படுத்தி இருவரும் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது. இந்த நபர்கள் அனைவரும் உண்மையில் பகாங் விருதுகளைப் பெற்றவர்களாக பட்டியலிடப்படவில்லை. அதாவது  Darjah Sri Sultan Ahmad Shah Pahang (SSAP), ‘டத்தோஸ்ரீ’ என்ற பட்டத்தைக் கொண்டவர் மற்றும் ‘டத்தோ’ என்ற பட்டத்தைக் கொண்ட Darjah Indera Mahkota Pahang  (DIMP).

முகமட் இசா மற்றும் முஹம்மது அமர் சயஃபீக் ஆகியோர் கணினி குற்றங்கள் சட்டம் 1997 இன் பிரிவு 5 (1) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர் மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 5 (4) இன் கீழ் தண்டிக்கப்படலாம், இது RM100,000 வரை அபராதம் அல்லது அதிகபட்ச சிறைத்தண்டனை வழங்குகிறது. ஏழு ஆண்டுகள், அல்லது இரண்டும், தண்டனையின் பேரில்.

தணிக்கையின் போது, பிரதிநிதித்துவம் இல்லாத முகமட் இசா, RM20,000 மட்டுமே திரட்ட முடியும் என்ற அடிப்படையில், ஒவ்வொரு குற்றச்சாட்டிற்கும் அரசுத் தரப்பு வழங்கிய RM10,000 பிணையை குறைக்குமாறு நீதிமன்றத்தில் முறையிட்டார்.

இதற்கிடையில், முஹம்மது அமர் சயாபீக் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் நூர் அஸ்மி கசானி, குவாந்தனைச் சேர்ந்த குற்றம் சாட்டப்பட்டவர், ஜூன் 30 அன்று அவரது சேவை நிறுத்தப்பட்ட பிறகு பகுதி நேரமாக மட்டுமே பணிபுரிந்ததால் ஜாமீனைக் குறைக்குமாறு வேண்டுகோள் விடுத்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மாதத்திற்கு RM500 முதல் RM700 வரை மட்டுமே வருமானம் ஈட்டுகிறார். அவருடைய மனைவியும் வேலையில்லாமல், கர்ப்பமாக இருக்கிறார், அவர்களுக்கும் இன்னொரு குழந்தை இருக்கிறது’ என்றார்.

நீதிபதி மைமூனா முகமது இசா மற்றும் முஹம்மது அமர் சயாபீக் ஆகியோருக்கு தலா ஒரு நபர் ஜாமீனுடன் RM15,000 ரிங்கிட் பிணைத்தொகை செலுத்த அனுமதித்து, பிப்ரவரி 13ஆம் தேதி குறிப்பிடும்படி நிர்ணயித்தார். பகாங் அரசு வழக்கறிஞர் அப்துல் கபார் அப் லத்தீப் மற்றும் துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஃபாத்தின் நாதிரா காசிம் ஆகியோர் வழக்குத் தொடர்ந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here