சக்கர நாற்காலியில் வருபவர்களுக்கு சிறப்பு வழித்தடத்தை அமைக்க ஆலயம் ஒப்புதல்

ஜாலான் காசிங் ஆலயம்

சக்கர நாற்காலியில் அமர்ந்திருந்த பக்தரை வழிப்பாடு செய்ய அனுமதிக்காததற்காக, சக்கர நாற்காலியில் வருவோர் பிரார்த்தனை செய்யும் இடத்திற்குச் செல்வதற்கு ஒரு தற்காலிக வழியை உருவாக்க ஆலயம் ஒன்று ஒப்புக்கொண்டது. இரண்டு வாரங்களுக்குள் தற்காலிக வழித்தடத்தை அமைப்பதாக கோவில் நிர்வாகம் உறுதியளித்துள்ளதாக மலேசிய இந்துதர்ம மாமந்திரம் என்ற தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

அதன் தலைவர் ராதாகிருஷ்ணன் அழகர்மலை, அதன் அதிகாரிகள் திங்கள்கிழமை கோயில் தலைவரைச் சந்தித்ததாகவும் கோயிலுக்குள் சக்கர நாற்காலிகளை அனுமதிப்பதில்லை என்ற தனது முடிவில் அவர் உறுதியாக இருப்பதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டதாகவும் கூறினார். சக்கர நாற்காலியில் செல்லும் பக்தர்களை வெளியில் இருந்து வழிபாடு நடத்த அனுமதிப்பதாக கோவில் தலைவர் தெரிவித்தார். அவருடைய முடிவையும் கோயிலின் கொள்கை என்று சொல்லப்படுவதையும் எங்களால் ஏற்றுக்கொள்ள முடியவில்லை.

ராதாகிருஷ்ணன் விடுத்துள்ள அறிக்கையில், பூஜைக்காக சக்கர நாற்காலிகளை உள்ளே அனுமதிக்க தற்காலிக பாதையை அமைக்க கோவில் நிர்வாகத்திடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளோம் என்று ராதாகிருஷ்ணன் கூறினார். ஞாயிற்றுக்கிழமை சமூக ஊடகங்களில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு வீடியோவில், ஒரு பெண் தனது சக்கர நாற்காலியில் இருந்த மைத்துனரை பிரார்த்தனை பகுதிக்குள் நுழைய அனுமதிக்காததால் கோயில் நிர்வாகத்தை எதிர்கொள்வதைக் கேட்க முடிந்தது.

1984ஆம் ஆண்டு சீருடை கட்டிடம் சட்டங்கள் பிரிவு 34A மற்றும் அனைத்து வசதிகளும் ஊனமுற்றோர்-நட்பு நிலையில் இருப்பதை உறுதிசெய்ய உலகளாவிய வடிவமைப்பு மற்றும் அணுகல் தரநிலையின் கீழ் உள்ள விதிமுறைகளை அனைத்து கோயில்களும் கடைபிடிக்குமாறு ராதாகிருஷ்ணன் வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here