தித்திவங்சாவில் 11.5 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள சியாபு பறிமுதல்

கோலாலம்பூர்: கடந்த சனிக்கிழமை தித்திவங்சாவில் உள்ள ஒரு வீட்டில் போலீசார் நடத்திய சோதனையில் இரண்டு உள்ளூர் ஆண்களிடமிருந்து RM11.5 மில்லியன் மதிப்புள்ள 320 கிலோகிராம் சயாபு (மெத்தாம்பேட்டமைன்) கைப்பற்றப்பட்டது. 29 மற்றும் 34 வயதுடைய இவர்கள் கடந்த செப்டம்பர் மாதம் முதல் போதைப்பொருள் கடத்தலில் ஈடுபட்டு வந்ததாகவும், மாலை 5.40 மணியளவில் கைது செய்யப்பட்டதாகவும் கோலாலம்பூர் துணை போலீஸ் தலைவர் டத்தோ யஹாயா ஓத்மான் தெரிவித்தார்.

மருந்துக் கடையாகப் பயன்படுத்தப்பட்ட வீட்டில் நடந்த சோதனையில், தங்க மஞ்சள் மற்றும் பச்சை நிறத்தில் சியாபு இருப்பதாக நம்பப்படும் ‘Guanyingwang’ சீனத் தேயிலையின் 310 பொட்டலங்கள் அடங்கிய 13 சாக்குகளை போலீசார் கண்டுபிடித்தனர்.

இன்று கோலாலம்பூர் காவல் படைத் தலைமையகத்தில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறுகையில், போதைப்பொருள் கடத்தலுக்குப் பயன்படுத்தப்பட்ட வாகனம் என நம்பப்படும் டொயோட்டா வியோஸ் காரையும் போலீஸார் கைப்பற்றினர்.

முதல் சந்தேக நபரான கார் விற்பனையாளருக்கு இரண்டு போதைப்பொருள் தொடர்பான குற்றப் பதிவுகள் இருப்பதாகவும், ஆன்லைன் விற்பனையாளராக இருந்த இரண்டாவது நபருக்கு போதைப்பொருள் தொடர்பான குற்றப் பதிவு ஒன்று இருப்பதும் விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டுள்ளதாக யாஹாயா கூறினார்.

மேலும், இரண்டு சந்தேக நபர்களும் உள்ளூர் சந்தை மற்றும் கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கைச் சுற்றி போதைப்பொருட்களை விற்பனை செய்ததாக விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டதாகவும், சிறுநீர் பரிசோதனையில் அவர்களில் ஒருவர் போதைப்பொருளுக்கு சாதகமாக இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39B இன் கீழ் விசாரணைக்காக அனைத்து சந்தேக நபர்களும் டிசம்பர் 25 முதல் டிசம்பர் 31 வரை ஏழு நாட்கள் விளக்கமறியலில் உள்ளனர் என்று யாஹாயா கூறினார்.

போதைப்பொருள் பாவனை நடவடிக்கைகள் தொடர்பில் ஏதேனும் தகவல் தெரிந்தால் 03-2115999 என்ற அவசர தொலைபேசி இலக்கத்திற்கு அழைக்குமாறு அவர் பொதுமக்களிடம் கேட்டுக்கொண்டார். பொதுமக்கள் அத்தகைய தகவலை புக்கிட் அமான் போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் WhatsApp ஹாட்லைன் 012-2087222 என்ற எண்ணுக்கு தெரிவிக்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here