ஸுரைடா உள்ளிட்ட 10 பேர் PBM கட்சியில் இருந்து நீக்கம்

பார்ட்டி பங்சா மலேசியா, இந்த மாத தொடக்கத்தில் வழங்கப்பட்ட காரணத்தைக் காட்டுவதற்கு பதிலளிக்கத் தவறியதால், ஸுரைடா கமாருடீன் மற்றும் 10 பேரை பணிநீக்கம் செய்துள்ளது.

தலைமை செயலாளர்  நோர் ஹிஸ்வான் அஹ்மட் மற்றும் இளைஞர் தலைவர் நயிம் பிரண்டேஜ் போன்ற உயர்மட்டத் தலைவர்களை உள்ளடக்கிய 11 பேர் இன்று முதல் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டதாக கட்சியின் ஒழுக்காற்றுக் குழு தெரிவித்துள்ளது.

இதற்கிடையில், ஹனிசா தல்ஹா மற்றும் தரோயா அல்வி ஆகியோர் முறையே கட்சியின் துணைத் தலைவர் மற்றும் வனிதா தலைவர் பதவியில் இருந்து நீக்கப்பட்டனர். ஆனால் அவர்களின் உறுப்பினர் பதவிகள் நீக்கப்படவில்லை.

ஒரு அறிக்கையில், கட்சியின் ஒழுக்காற்றுக் குழு 11 பேரின் உறுப்பினர்களை “விளக்குவதற்கும் தங்களைத் தற்காத்துக் கொள்வதற்கும் வாய்ப்பு அளிக்கப்பட்ட போதிலும்” பதிலளிக்கத் தவறியதால் அவர்கள் உறுப்பினர்களை நீக்கியதாகக் கூறியது.

எனவே, கட்சியின் நலன் கருதி, இந்த நபர்களின் உறுப்பினர்களை உடனடியாக நீக்குவது என்று ஒழுங்குக் குழு முடிவு செய்துள்ளது. கட்சியின் தலைவர் லாரி ஸ்ங் மற்றும் கட்சியின் 11 உச்சமன்ற  உறுப்பினர்களுக்கு இடையே பல வாரங்களாக நடந்த உட்கட்சி சண்டையை தொடர்ந்து அக்டோபரில் ஒழுங்கீனமாக செயல்பட்டதாக கூறி இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டனர்.

பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்ட மற்ற கட்சித் தலைவர்கள் துணைத் தலைவர்கள் ரஹிமா மஜித், டாக்டர் சதீஸ்குமார் கோவிந்தராஜு, சைபுல் பஹாரி சஹாரி மற்றும் தகவல் தலைவர் ஜகாரியா அப்துல் ஹமீத்.ப்அபி அஜீஸ் அப் காதிர், ஜகாரியா அப்துல் ரஹீம், ரோஜர் டான் மற்றும் அல்பாகோர் சலீம் ஆகியோர் மற்ற உச்சமன்ற உறுப்பினர்களாக உள்ளனர்.

ஸுரைடாவும் ஹனிசாவும் கடந்த சில நாட்களாக Sng இன் தலைமையை வெளிப்படையாக விமர்சித்து வருகின்றனர். ஸுரைடா Sng ஐத் தலைவராக நியமிக்க கட்சியின் உச்ச மன்ற தீர்மானத்திற்கு முரண்பட்டதற்காக அவரைக் கண்டித்தார். அவர் கட்சியை நிர்வகிக்கும் விதம் குறித்து ஜுலாவ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரை விமர்சித்தார். அவரை “முதிர்ச்சியற்றவர் மற்றும் திமிர்பிடித்தவர்” என்று அழைத்தார்.

இதற்கிடையில், பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் தலைமையிலான ஒற்றுமை அரசாங்கத்தில் சேர முடிவெடுப்பதில் அவர் ஒருதலைப்பட்சமாக செயல்படுவதாக ஹனிசா குற்றம் சாட்டினார். கட்சியின் உயர்மட்டத் தலைமை அவரது தலைவர் பதவியை “முழுமையாக நிராகரித்துவிட்டது” என்று அவர் கூறியதால், அவர் கட்சியின் தலைவராக அவரது சட்டபூர்வமான தன்மையை விசாரிக்குமாறு சங்கங்களின் பதிவாளர் (RoS) ஐ அவர் வலியுறுத்தினார்.

சரமாரியான விமர்சனங்களுக்கு விடையிறுக்கும் வகையில், இரு தலைவர்களையும் அவர்களது கூட்டாளிகளையும் கட்சியை விட்டு வெளியேறுமாறும், “உங்களுக்கு வேண்டியவற்றை தேடுங்கள்” என்றும் Sng வலியுறுத்தினார்.

மே மாதம் பெர்சத்துவில் இருந்து விலகிய பிறகு பிபிஎம்மில் சேர்ந்த ஸுரைடா கையொப்பமிட்ட விதிமுறைகள் மற்றும் நிபந்தனைகளுடன் கூடிய ஆவணத்தையும் அவர் கடந்த மாதம் வெளிப்படுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here