அனைத்து சிலாங்கூர் F&B தொழிலாளர்களும் ஜனவரி முதல் முகக்கவசம் கட்டாயம்

சிலாங்கூரில் உணவு மற்றும் குளிர்பான (F&B) விற்பனை நிலையங்களில் பணிபுரியும் தொழிலாளர்கள் ஜனவரி 1 முதல் முகக்கவசம் அணிவது கட்டாயமாக்கப்படும். செலாயாங்  நகராண்மைக் கழகம்  (MPS) முகநூல் பதிவின்படி, இந்த உத்தரவு அனைத்து உணவு கையாளுபவர்களுக்கும் உணவகங்களில் சமையல் செய்பவர்களுக்கும், அதே போல் நடைபாதை வியாபாரிகளுக்கும் நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த உத்தரவைப் புறக்கணிப்பவர்களுக்கு கூட்டு அபராதம் விதிக்கப்படும், இது வணிக உரிமத்தைப் பெறுவதற்கான தேவையும் கூட என்று MPS தெரிவித்தது.

இந்த மாத தொடக்கத்தில், காஜாங் முனிசிபல் கவுன்சில் (MPKJ) அடுத்த ஆண்டு முதல் உணவகத் தொழிலாளர்கள் மற்றும் வியாபாரிகள் மீது கட்டாய முகக்கவசம் அணிய உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது. Selangorkini கூற்றுப்படி, சிலாங்கூரில் உணவு கையாளுபவர்கள் மற்றும் சமையல்காரர்களுக்கு கட்டாய முகமூடி தீர்ப்பு செப்டம்பர் 7 அன்று மாநில அரசாங்கத்தின் கவுன்சில் கூட்டத்தின் போது முடிவு செய்யப்பட்டது என்று MPKj கவுன்சில் தலைவர் நஜ்முதீன் ஜெமைன் கூறினார்.

உணவு மற்றும் பானங்களைக் கையாளும் தொழிலாளர்கள் உணவகங்களில் தூய்மையை உறுதி செய்வதற்கான ஒரு வழியாக முகமூடிகளை அணிவதைப் பழக்கப்படுத்துவதை உறுதி செய்வதற்கான முயற்சிகளில் இதுவும் ஒன்றாகும் என்று அவர் கூறினார். சமூக ஊடகங்களில் உள்ள பயனர்கள் இந்த அறிவிப்பு குறித்து பிளவுபட்டதாகத் தெரிகிறது. சிலர் அமலாக்கத்தை வரவேற்றனர். மற்றவர்கள் அதன் அவசியத்தை கேள்வி எழுப்பினர்.

பேருந்துகள், ரயில்கள், விமானங்கள், டாக்சிகள், இ-ஹெய்லிங் வாகனங்கள் மற்றும் மருத்துவமனைகள் மற்றும் மருத்துவ நிறுவனங்களில் முகக்கவசம் அணிவது இன்னும் கட்டாயமாக உள்ளது. ஷாப்பிங் மால்கள், கடைகள் அல்லது உணவகங்கள் போன்ற வளாகங்களின் உரிமையாளர்கள் பார்வையாளர்கள் முகக்கவசம் அணிய வேண்டும் என்ற விதிகளை இன்னும் அமல்படுத்தலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here