2023ஆம் ஆண்டுக்கான பட்ஜெட் பிப்ரவரி 24ஆம் தேதி தாக்கல்

மக்களவை

2023ஆம் ஆண்டுக்கான பட்ஜெட் பிப்ரவரி 24ஆம் தேதி தாக்கல் செய்யப்படும் என்று மக்களவை சபாநாயகர் ஜோஹாரி அப்துல் தெரிவித்தார். மலாய் நாளிதழான பெரித்தா ஹரியனிடம் பேசிய அவர், நிதியமைச்சராக இருக்கும் பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்வார். தாக்கல் மற்றும் விவாதம் மூன்று வாரங்கள் எடுக்கும் என்றார்.

ஆம், பட்ஜெட் 2023 பிப்ரவரி 24 அன்று தாக்கல் செய்யப்படும், ஏனெனில் முந்தைய பட்ஜெட் இயக்க செலவு மற்றும் சம்பளம் (அரசு ஊழியர்களுக்கு) மட்டுமே என்று அவர் கூறினார். ஒட்டுமொத்தமாக, பட்ஜெட் தாக்கல் மற்றும் விவாதம், அத்துடன் குழு மற்றும் கொள்கை விஷயங்கள் ஆகியவை 21 நாட்கள் ஆகும். 15ஆவது நாடாளுமன்ற கூட்டத்தொடரின் முதல் கூட்டம் பிப்ரவரி 13ஆம் தேதி தொடங்கி 29 நாட்கள் நடைபெறும் என்றும் அவர் கூறினார்.

அக்டோபர் மாதம் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் தலைமையிலான அரசாங்கத்தால் முன்வைக்கப்பட்ட முந்தைய வரவு செலவுத் திட்டம், புதிய பிரதமராக அன்வாரை நியமித்த 15ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்கு வழி வகுக்கும் வகையில் நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட்டதால் அங்கீகரிக்கப்படவில்லை.

டிசம்பர் 20 அன்று, மக்களவையில் RM107.7 பில்லியன் தற்காலிக செயல்பாட்டு பட்ஜெட்டை நிறைவேற்றியது. புதிய வரவுசெலவுத் திட்டம் நிறைவேற்றப்படும் வரை அரசாங்கத்தின் சுமூகமான செயற்பாடுகளை உறுதி செய்வதற்காக இது முக்கியமாக அரச ஊழியர்களின் சம்பளம் மற்றும் இதர செயல்பாட்டுச் செலவினங்களை வழங்குவதாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here