கம்போடிய சூதாட்ட விடுதியில் ஏற்பட்ட தீ விபத்தில் உயிரிழந்தவர்களில் மலேசியரும் ஒருவர்

கம்போடியா: மின்சாரக் கோளாறு காரணமாக பேரழிவுகரமான சூதாட்டத் தீயில் 26 பேர் கொல்லப்பட்டனர் என்று கம்போடிய அதிகாரிகள் சனிக்கிழமை தெரிவித்தனர். மீட்புப் படையினர் சரியான நேரத்தில் அவர்களை அடையத் தவறியதால் பல உடல்கள் படிக்கட்டுகளில் அல்லது அறைகளில் சிக்கியிருந்தன. தாய்லாந்து எல்லைக்கு அருகிலுள்ள பாய்பெட் நகரில் உள்ள கிராண்ட் டைமண்ட் சிட்டி ஹோட்டல்-கேசினோவில் புதன்கிழமை இரவு சுமார் 11:30 மணியளவில் உள்ளூர் (0430 GMT) தீ விபத்து ஏற்பட்டது.

இது பல மாடி கேசினோ ஹோட்டல் வளாகத்தின் வழியாக பரவியது.  மீட்பவர்கள் தீப்பிழம்புகளில் இருந்து தப்பிக்க லெட்ஜ்கள் மற்றும் ஜன்னல்களில் இருந்து குதிக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது. இதுகுறித்து தேசிய பேரிடர் மேலாண்மைக் குழுவின் துணைத் தலைவர் குன் கிம் கூறுகையில், “மின்சாரக் கசிவு காரணமாக விபத்து ஏற்பட்டது. 26 பேர் இறந்திருக்கின்றனர். அதில் 17 பேர் தாய்லாந்து நாட்டினர், ஒரு மலேசியர் மற்றும் ஒரு நேபாளியர் தீயில் இறந்ததை அவர் உறுதிப்படுத்தினார்.

சிலர் எரிந்து இறந்தனர், சிலர் ஆக்ஸிஜன் பற்றாக்குறையால் இறந்தனர், மேலும் சிலர் எரிந்து வெளியேறும் வழியில் இறந்தனர் என்று அவர் கூறினார். ஹோட்டல்-கேசினோவின் சிக்கலான தளவமைப்பு மற்றும் மீட்பு உபகரணங்கள் இல்லாததால் தீயை அணைக்க அதிகாரிகள் அதிக நேரம் எடுத்ததாக அவர் கூறினார். கம்போடிய அவசரகால குழுக்கள் வெள்ளிக்கிழமை மாலை தங்கள் முயற்சிகளை கைவிட்டன. குன் கிம் குழுக்கள் அனைத்து வளாகத்தையும் தேடியதை உறுதிப்படுத்தினார்.

42 வயதான தாய்லாந்தின் கேசினோ தொழிலாளியான நியுங், தனது புனைப்பெயரை மட்டுமே கொடுத்தார். இரண்டு பெண்கள் தப்பிக்க உதவிய பின்னர் அவரது தந்தை ஹோட்டல் அறையில் இறந்துவிட்டார் என்று கூறினார். ஆனால் அவர்களுக்கு உதவுவதில், அவர் அதிக ஆற்றலைப் பயன்படுத்தினார் மற்றும் புகையால் மூச்சுத் திணறினார்  என்று அவர் கூறினார்.

இப்போது, நான் அவரது உடலை மட்டுமே பெற விரும்புகிறேன். என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை AFP இடம் கூறினார். காயமடைந்த பலருக்கு தாய்லாந்து நாட்டினர் சிகிச்சை அளித்து வந்தனர். அவர்கள் தேடுதல் மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கையில் கம்போடிய அவசர குழுக்களுக்கு உதவினார்கள்.

50 க்கும் மேற்பட்டோர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதாக தாய்லாந்து அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.இதுவரை 13 பேர் ஆபத்தான நிலையில் உள்ளனர். ஹோட்டல் உரிமையாளர்கள் மீது குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்படுமா என்பது குறித்து ஆலோசித்து வருவதாக கம்போடிய அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here