100,000 பேர் முதலீட்டுத் திட்ட மோசடியில் ஏமாற்றப்பட்டுள்ளனர் என்று குழு கூறுகிறது

கோலாலம்பூர்: M5301 எனப்படும் ஆன்லைன் முதலீட்டுத் திட்டத்தை நடத்தும் கும்பல் தங்களிடம் மில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட்களை ஏமாற்றியதாகக் கூறி பாதிக்கப்பட்ட குழு ஒன்று செந்தூல் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தில் புகார் அளித்துள்ளது.

இந்த அறிக்கையை வெளியிட்ட பாதிக்கப்பட்ட 40 பேரின் செய்தித் தொடர்பாளரான ஜரிங்கன் சஹாபத் மலேசியாவின் தலைவர் ராட்ஸி அப்துல் ரஹ்மான், 2015 முதல் நாடு முழுவதும் இந்த கும்பல் மோசடி நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு வருகிறது என்றார். பாதிக்கப்பட்ட 40 பேரைத் தவிர, நாங்கள் சேகரித்த தரவுகளின் அடிப்படையில் சபா மற்றும் சரவாக் உட்பட நாடு முழுவதும் பாதிக்கப்பட்ட சுமார் 100,000 பேரை கும்பல் ஏமாற்றியுள்ளது தெரிய வந்துள்ளது.

இதனால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட்டை இழந்துள்ளனர். மோசடி கும்பல் இன்னும் பல வாட்ஸ்அப் குழுக்கள் வழியாக மிகவும் சுறுசுறுப்பாக உள்ளது.பழைய மற்றும் புதிய உறுப்பினர்களிடமிருந்து பணம் வசூலிக்கப்படுகிறது, என்று அவர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

செய்தியை உறுதிப்படுத்துவதற்காக எப்ஃஎம்டி காவல்துறையை அணுகியுள்ளது. பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அதன் நம்பகத்தன்மையை நிரூபிக்க முதலீட்டு நிதியின் உயர்மட்ட மேலாளர்களை அணுக முயன்றனர் ஆனால் எந்த பதிலும் பெற முடியவில்லை என்று ராட்ஸி சுட்டிக்காட்டினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மோசடி செய்பவர்களின் பெயர்களை அதிகாரிகளிடம் சமர்ப்பித்ததை சுட்டிக்காட்டி, காவல்துறை மற்றும் மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் (எம்சிஎம்சி) மேல் நடவடிக்கை எடுக்க வலியுறுத்தினார். செவ்வாய்க்கிழமை பேங்க் நெகாரா மலேசியா மற்றும் MCMC க்கு தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம் ஒரு குறிப்பாணையை சமர்ப்பிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here