கோவிட்-19: அறிகுறியற்ற நோயாளிகளைக் கண்காணிப்பது MySejahtera மூலம் முழுமையாக செயல்படுத்த முடியும் என்று சுகாதார DG கூறுகிறார்

இனிமேல் அறிகுறியற்ற கோவிட்-19 நோயாளிகளின் அறிக்கை மற்றும் கண்காணிப்பு முற்றிலும் MySejahtera தளத்தின் மூலம் செய்யப்படும்.

இது ஹோம் அசெஸ்மென்ட் டூல் (HAT) சுய-அறிக்கையிடல், HAT ஐ நிறைவு செய்வதற்கான அறிவிப்புகள், எச்சரிக்கை அறிகுறிகளைப் புகாரளிப்பதற்கான அறிவிப்புகள் மற்றும் பாக்ஸ்லோவிட் வைரஸ் எதிர்ப்பு மருந்து சிகிச்சைக்கு தகுதியான நபர்களுக்கான அறிவிப்புகள் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியதாக சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறினார்.

MySejahtera பயன்பாட்டில் உள்ள HAT கேள்விகளுக்கு இதுவரை பதிலளிக்காதவர்களுக்கான தானியங்கு குரல் பதிவு (ரோபோகால்) நிறுத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, 2020 முதல் 2022 வரை செயல்பட்ட CPRC ஹாட்லைன் மற்றும் நேஷனல் CAC ஹெல்ப்லைன்.

சுய கண்காணிப்பு பொறிமுறையானது சிறப்பாக செயல்படுவதை உறுதிசெய்ய அனைத்து தனிநபர்களுக்கும், குறிப்பாக MySejahtera பயன்பாட்டு அறிவிப்பு செயல்பாட்டை தங்கள் ஸ்மார்ட்போன்களில் செயல்படுத்துவதற்கு நேர்மறையாக உறுதிப்படுத்தப்பட்டவர்களுக்கு, சுகாதார அமைச்சகம் நினைவூட்ட விரும்புகிறது என்று அவர் திங்கள்கிழமை (ஜனவரி 2) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

கோவிட்-19 நோயாளிகளின் மெய்நிகர் கண்காணிப்பு, கோவிட்-19 மதிப்பீட்டு மையங்கள் (சிஏசி) மற்றும் ஹெல்த் கிளினிக்ஸ் காய்ச்சல் மையம் ஆகியவற்றில் பணிக்குழுவால் தொடரப்படும் என்றும், மாநில அளவிலான நெருக்கடித் தயார்நிலை மற்றும் அவசரநிலைப் பதில் மையம் (சிபிஆர்சி) மேற்கொள்ளும் என்றும் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார். அந்தந்த மாநிலங்களில் கோவிட்-19 நிலைமையை தொடர்ந்து கண்காணித்து வருகின்றனர்.

MySejahtera பயன்பாட்டின் மூலம் வீட்டு கண்காணிப்பு மற்றும் கண்காணிப்பு உத்தரவு (HSO) மற்றும் வெளியீட்டு உத்தரவு (RO) வழக்கம் போல் வழங்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், டிசம்பர் 25 முதல் டிசம்பர் 31 வரையிலான 52ஆவது தொற்றுநோயியல் வாரத்தில் (ME52/2022) புதிய தினசரி கோவிட்-19 வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 36.1 சதவீதம் குறைந்து 3,767 வழக்குகளுடன் ME51/2022 இல் 5,894 வழக்குகள் இருப்பதாக டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

உள்ளூர் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 5,880 வழக்குகளில் இருந்து 36.5 சதவீதம் குறைந்து 3,735 வழக்குகளாகவும், இறக்குமதி செய்யப்பட்ட வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 14 வழக்குகளில் இருந்து 32 வழக்குகளாகவும் உயர்ந்துள்ளது என்றார்.

முன்னதாக 31 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது இறப்பு எண்ணிக்கையும் அந்த வாரத்தில் 29% அல்லது 22 வழக்குகள் குறைந்துள்ளதாக டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார். ME52/2022 க்கான சராசரி தினசரி செயலில் உள்ள வழக்குகள் 14.7% குறைந்துள்ளது (14,580 வழக்குகள் முதல் 12,433 வழக்குகள் என்று அவர் கூறினார், வாரத்தில் சராசரி தொற்று விகிதம் (RT) 0.79.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here