பினாங்கு மாநில தேர்தல் குறித்த PH கூட்டத்திற்கு அன்வார் தலைமை தாங்குகிறார்

பினாங்கு மாநிலத் தேர்தலுக்கான கூட்டணியின் தயாரிப்பு குறித்து விவாதிக்க சீனப் புத்தாண்டுக்கு முன் பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) கூட்டத்திற்கு பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் தலைமை தாங்குவார்.

டிஏபி தலைவர் லிம் குவான் எங் கூறுகையில், மாநிலத் தேர்தலை எதிர்கொள்ள மத்திய மற்றும் மாநில அளவிலான ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் ஒத்துழைப்பு, கட்சிகளுக்கு இடையேயான தொகுதி பங்கீடு மற்றும் வேட்பாளர்களைத் தேர்ந்தெடுப்பது உள்ளிட்டவை குறித்து கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்படும் என்றார்.

நாங்கள் கடந்த வாரம் அன்வாருடன் ஒரு சந்திப்பை நடத்தினோம். சீனப் புத்தாண்டுக்கு முன்னதாக, இந்த மாதத்தின் மூன்றாவது வாரத்தில் (ஜனவரி 22) ஒரு கூட்டம் நடைபெறும் என்று அவர் கூறினார் என்று பெர்னாமா ஜார்ஜ் டவுனில் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் லிம் கூறினார்.

PH கட்டுப்பாட்டில் உள்ள பினாங்கு, சிலாங்கூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் PAS ஆளும் கெடா, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு ஆகிய ஆறு மாநிலங்கள் இந்த ஆண்டு தேர்தல்களை நடத்தவுள்ளன.

முன்னதாக, நவம்பர் 19 அன்று நடந்த 15வது பொதுத் தேர்தலில் ஒரே நேரத்தில் மாநில மற்றும் நாடாளுமன்றத் தேர்தல்களுக்கான சட்டமன்றங்களைக் கலைக்க PH மற்றும் PAS மறுத்துவிட்டன. ஆறு மாநிலங்களும் செப்டம்பர் மாதத்திற்குள் தேர்தல் நடத்த வேண்டும்.

இதற்கிடையில், பினாங்கு டிஏபி செயலாளர் லிம் ஹுய் யிங், மாநிலத் தேர்தலில் கட்சி மூன்று விஷயங்களில் கவனம் செலுத்தும். இது ஆண்டின் மத்தியில் நடைபெறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

கோவிட்-19 தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு மாநிலத்தின் பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுப்பதைத் தவிர, டிஏபி மக்கள் நலத் திட்டங்களுக்கு முன்னுரிமை அளித்து சமூக நல்லிணக்கத்தைப் பேணுகிறது. முன்னாள் புக்கிட் பெண்டேரா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வோங் ஹான் வை மாநில தேர்தல் பிரச்சார இயக்குனராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here