மறைந்த தாயிடம் கிடைத்த பணம்: ‘விரைவு பணக்காரர்’ மோசடியில் போட்டு RM22,300 ரிங்கிட்டை இழந்த மாணவர்

’­மூன்று மணி நேரத்தில் லாபகரமான வருமானத்தை உறுதி செய்யும் “முதலீட்டுத் திட்டத்தில்” சேர்ந்த பிறகு, 19 வயது மாணவி ஒருவர் தனது மறைந்த தாயிடமிருந்து பெற்ற RM22,300 ஐ இழந்தார். டிசம்பர் 14ஆம் தேதி ஃபேஸ்புக்கில் இந்த மோசடித் திட்டத்தைப் படிவம் 6 மாணவர் கண்டதாக பகாங் காவல்துறைத் தலைவர் ராம்லி யூசுப் தெரிவித்தார்.

டெலிகிராம் மொபைல் பயன்பாட்டில் அவர் ஒரு குழுவில் சேர்க்கப்பட்ட பிறகு, அவர் RM1,000 டெபாசிட் செய்யும்படி கேட்கப்பட்டார் மற்றும் முதலீட்டு இணையதளத்தை அணுகுவதற்கான விவரங்கள் கொடுக்கப்பட்டன.

இணையதளத்தில் தனது கணக்கில் உள்நுழைந்த பிறகு, அவர் RM16,000 செய்திருப்பதைக் கண்டறிந்தார். ஆனால் பணத்தை திரும்பப் பெற கூடுதல் பணம் கேட்கப்பட்டது என்று இன்று ஒரு அறிக்கையில் ராம்லியை மேற்கோள் காட்டினார்.

அவர் தனது மறைந்த தாயிடமிருந்து வாரிசாகச் சேமித்து வைத்திருந்த RM22,300 ஐ இழந்ததாக அவர் கூறினார். விரைவான லாபகரமான வருவாயை உறுதியளிக்கும் முதலீட்டுத் திட்டங்களுக்கு பொதுமக்கள் விழ வேண்டாம் என்று ராம்லி அறிவுறுத்தினார்.

மோசடிக்கு ஆளாகாமல் இருக்க, முதலீட்டு நிறுவனங்களை போலீஸ், பேங்க் நெகாரா மலேசியா மற்றும் உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகம் ஆகியவற்றுடன் சரிபார்க்கவும் அவர் வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here