கோவிட்-19 வகைகள் BA5.2 மலேசியாவில் மார்ச் 16, BF.7 கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் 21இல் கண்டறியப்பட்டது

கோலாலம்பூர்: கோவிட்-19 இன் இரண்டு ஓமிக்ரான் வகைகள், அதாவது BA.5.2 மற்றும் BF.7, தற்போது சீனாவை பாதித்துள்ள வகைகளில் 80 சதவீதமானவை, கடந்த ஆண்டு மார்ச் 16 மற்றும் ஆகஸ்ட் 21 முதல் மலேசியாவில் முறையே கண்டறியப்பட்டுள்ளன.

ஆகஸ்ட் 21 அன்று கண்டறியப்பட்ட BF.7 இன் முதல் வழக்கு உள்ளூர் தொற்றுநோய் என்றும், இரண்டாவது செப்டம்பர் 6 அன்று துருக்கியில் இருந்து இறக்குமதி செய்யப்பட்ட தொற்று என்றும் சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா  கூறினார். அக்டோபர் 7 உள்ளூர் நோய்த்தொற்றின் மற்றொரு வழக்கு.

உலக அளவில், BA.5.2 மாறுபாட்டிற்கு, அதிகபட்ச பரிமாற்ற காலம் செப்டம்பர்-அக்டோபர் 2022 இல் இருந்தது, தென்னாப்பிரிக்கா, இங்கிலாந்து, சீனா மற்றும் அமெரிக்கா போன்ற நாடுகளில் பெரும்பாலான வழக்குகள் கண்டறியப்பட்டன.

BF.7 மாறுபாட்டிற்கு, 2022 அக்டோபரில் உச்சக்கட்ட பரவல் இருந்தது மற்றும் பெரும்பாலும் பெல்ஜியம், இங்கிலாந்து, டென்மார்க் மற்றும் சீனா போன்ற நாடுகளில் கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் பேஸ்புக் பதிவில் கூறினார்.

நேற்று, டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 31 வரை, நாட்டில் 4,148 பிஏ.5.2 மாறுபாட்டின் வழக்குகள் மற்றும் மூன்று பிஎஃப்.7 வகை நோய்த்தொற்றுகள் உள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here