தன் மகளை கைப்பந்து பயிற்சியாளர் அறைந்தது அவரின் வளர்ச்சிக்காகவே… இவ்விஷயத்தை பெரிதுபடுத்தாதீர்

அலோர் காஜாவில் கைப்பந்து பயிற்சியாளரால் அறையப்பட்ட இரு மாணவிகளில் ஒருவரின் தந்தை, ஆசிரியரை மன்னித்துவிட்டதாகவும், அவர் மீது எந்த ஒழுங்கு நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படாது என்று நம்புவதாகவும் கூறுகிறார். பயிற்சியாளரின் நடத்தைக்கு பரவலான விமர்சனங்கள் இருந்தபோதிலும், இந்த சம்பவம் தனது மகளுக்கு உளவியல் ரீதியான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று 50 வயதான அவர் நினைக்கவில்லை.

பயிற்சியாளரின் நடத்தை தனது மகள் சிறப்பாகச் செயல்படுவதற்கு ஒரு மறைமுகமான ஊக்கம் என்றும், அது தீங்கு விளைவிப்பதாக அவர் நினைக்கவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். விளையாட்டு ஆசிரியரை நாங்கள் மன்னித்துவிட்டதால், இளைஞர்கள் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சகம் மற்றும் கல்வி அமைச்சகம் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டாம் என்று கேட்டுக்கொள்கிறேன்.

நெட்டிசன்களைப் பொறுத்தவரை, ஆசிரியருக்கு எதிரான அனைத்து விமர்சனங்களையும் அவர்கள் நிறுத்துவார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம், ஏனெனில் இது ஒரு தீவிரமான (பிரச்சினை) மற்றும் (நீடித்த) காயங்கள் எதுவும் இல்லை என்று நான் நினைக்கிறேன் என்று அவர் கம்போங் மெலெகெக்கில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சமீபத்தில் ஜோகூரில் நடந்த 2022 மலேசிய இளைஞர் யு14 வாலிபால் சாம்பியன்ஷிப்பில் பயிற்சியாளர் இரண்டு சிறுமிகளை அறைந்த வீடியோ கிளிப்பில் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகியுள்ளது. அவரது நடவடிக்கை இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சர் ஹன்னா யோஹ் உட்பட பலரின் கோபத்தை ஈர்த்தது, அவர் இது தவறு என்று கூறினார்.

இந்த சம்பவம் சமூக வலைதளங்களில் வைரலாகி, பயிற்சியாளரை இடைநீக்கம் செய்த மலேசிய வாலிபால் சங்கத்தின் கவனத்தை ஈர்க்கும் என்று தான் நினைக்கவில்லை என்று சிறுமியின் தந்தை கூறினார்.

சிறுமியின் குடும்பத்தினர் பயிற்சியாளரை ஐந்து ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக அறிந்திருக்கிறார்கள். மேலும் அவர் விளையாட்டாளர்களை சாம்பியன்களாக மாற்றுவதற்கான அவரது திறன் மற்றும் அர்ப்பணிப்பின் அடிப்படையில் அவர் தக்கவைக்கப்படுவார் என்று நம்புகிறார்கள்.

பயிற்சியாளரின் சேவையையும், கைப்பந்து விளையாட்டில் அவர் செலுத்திய அர்ப்பணிப்பையும் கருத்தில் கொண்டு சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினர் அவருக்கு வாய்ப்பளிக்க முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். இந்த அத்தியாயம் ‘மக்கள் தூக்கத்திலிருந்து (மனநிறைவு) எழுந்திருக்க, (பெண்களின்) வலிமையை உயர்த்துவதற்கான ஒரு வழியே தவிர வேறில்லை என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார். நேற்று, பயிற்சியாளர் சண்முகம் மாணவர்களின் பெற்றோரை சந்தித்து தனது செயலுக்கு மன்னிப்பு கேட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here