முதல்வராக ஹாஜிஜிக்கு ஆதரவை நிரூபிக்க ஜிஆர்எஸ் தயார்: மசிடி

கோத்த கினபாலு, டத்தோஸ்ரீ ஹாஜிஜி நூருக்கு  சபா மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்களின் ஆதரவின் நியாயத்தன்மையை நிரூபிக்க கபுங்கன் ராக்யாட் சபா (GRS) தயாராக உள்ளது என்று ஜிஆர்எஸ் பொதுச் செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ மசிடி மஞ்சுன் கூறினார்.

இந்த குழு புதிய மாநில அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு சபா சட்டமன்ற உறுப்பினர்களில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவர்களின் ஆதரவைப் பெற்றுள்ளதாக குறிப்பிட்ட தரப்பினர் கூறியதே இதற்குக் காரணம் என்று அவர் கூறினார்.

மாநில அரசாங்கத்தை தொடர்ந்து வழிநடத்துவதற்கு ஏழு பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) பிரதிநிதிகள் உட்பட பெரும்பான்மையான சபா சட்டமன்ற உறுப்பினர்களிடமிருந்து ஹாஜிஜி ஆதரவுப் பிரகடனங்களைப் பெற்றதாக அவர் கூறினார். தேவைப்பட்டால், பொருத்தமான கட்சிகளுக்கு இந்த ஆதரவின் நியாயத்தன்மையை நிரூபிக்க நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம்.

சபாவில் அரசியல் சூழல் மற்றும் சூழ்நிலை வணிக மற்றும் முதலீட்டு நோக்கங்களுக்காக நிலையானதாக உள்ளது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். சபா மாநில சட்டமன்றத்தில் 79 சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் உள்ளனர் – 73 தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டவர்கள் மற்றும் ஆறு பேர் நியமிக்கப்பட்டனர்.

சபா அரசாங்கம் இப்போது 59 சட்டமன்ற உறுப்பினர்களின் ஆதரவைக் கொண்டுள்ளது. இதில் 29 GRS, பாரிசான் நேஷனல் (17), PH (7), Parti Kesejahteraan Demokratik Masyarakat  (3), பார்ட்டி பங்சா மலேசியா (1), பார்ட்டி ஹராப்பான் ரக்யாட் சபா (1) மற்றும் சுயேச்சை (1).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here