அனைத்துலக போதைப்பொருள் கடத்தல் கும்பலை சேர்ந்தவர்கள் என நம்பப்படும் எண்மர் கைது

ஜாசின்:

மலாக்கா மற்றும் சிலாங்கூர் ஆகிய மாநிலங்களில் கடந்த புதன்கிழமை (ஜனவரி 4) நடத்திய தொடர் சோதனையில், RM3.8 மில்லியன் மதிப்புள்ள சியாபு மற்றும் எக்ஸ்டஸி மாத்திரைகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதுடன், அனைத்துலக போதைப்பொருள் விநியோக குழுவை சேர்ந்தவர்கள் என நம்பப்படும் எண்மரையும் போலீசார் கைது செய்தனர்.

மலாக்கா காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ ஜைனோல் சாமா கூறுகையில், இந்த நடவடிக்கையில் ஆறு ஆண்கள் மற்றும் இரண்டு பெண்கள் என மொத்தம் எட்டு உள்ளூர் நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

இரண்டு திருமணமான தம்பதிகள் உட்பட கைது செய்யப்பட்ட சந்தேக நபர்கள் 25 முதல் 48 வயதுடையவர்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கைது செய்யப்பட்டவர்களிட்அமிருந்துRM2.975 மில்லியன் மதிப்புள்ள 82.64 கிலோகிராம் சியாபு மற்றும் RM831,000 மதிப்புள்ள 16.62 கிலோ எக்ஸ்டசி மாத்திரைகள் ஆகியவற்றைக் கைப்பற்றியதாக, அவர் இன்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார்.

சியாபு போதைப்பொருள் சாக்குகள் மற்றும் டீ பேக் பாக்கெட்டுகளில் காணப்பட்டதாகவும், எக்ஸ்டசி மாத்திரைகள் தெளிவாகத் தெரியும் பிளாஸ்டிக் பைகளில் காணப்பட்டதாகவும், ஒவ்வொன்றிலும் சுமார் 5,000 மாத்திரைகள் இருந்ததாகவும் அவர் மேலும் கூறினார்.

“விசாரணை மற்றிம் புலனாய்வு தகவலின் அடிப்படையில், 2022 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் இருந்து குறித்த கும்பல் செயலில் இருப்பதாக நம்பப்படுகிறது என்றும் கைது செய்யப்பட்டவர்களில் சிலர் மீனவர்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

“அனைத்து சந்தேக நபர்களின் சிறுநீர் பரிசோதனைகள் போதைப்பொருளுக்கு எதிர்மறையாக இருந்தன, ஆனால் சந்தேக நபர்களில் ஒருவருக்கு போதைப்பொருள் தொடர்பான குற்றங்கள் தொடர்பான முந்தைய பதிவுகள் உள்ளன,” என்று அவர் கூறினார்.

அவர்களிடமிருந்து மூன்று மோட்டார் சைக்கிள்கள், நான்கு கார்கள், நகைகள், பணம் மற்றும் பல வெளிநாட்டு நாணயத் தாள்களையும் போலீசார் கைப்பற்றியதாக ஜைனோல் கூறினார்.

ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39B இன் கீழ், விசாரணைக்கு உதவ அனைத்து சந்தேக நபர்களும் ஜனவரி 11 வரை ஏழு நாட்கள் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here